จับได้ว่าสามีไปนอนม่านรูดกับคนอื่น

เราตั้งท้อง​ได้ 18 Week แล้ว เมื่อวานเป็นวันที่พีคที่สุด เราเจอทั้งรูปถ่าย ทั้งคลิปวีดีโอ ความยาวประมาน 16 นาที ในคลิป คือ สามีของเรา กำลังบรรเลงกับผญ. คนอื่นยุ น้ำตาล่วงเลยค่ะ ความคิดในหัว สับสนมาก ไม่รุจะเริ่มต้นตรงไหนดี คนที่นอนกอดเราทุกวัน คุยกะลูกในท้องก่อนนอนทุกคืน คนที่เราเลือก บอกรักเรากะลูก จะทำกะเราได้ขนาดนี้ พอเรารุความจิง ก้เลือกที่จะโกหกต่อ แต่สุดท้ายความจิงก้คือความจิง ผญ.คนนั้น แก่กว่าเราประมาน 12 ปี ไม่มีสามีเป้นตัวเป้นตน ไม่เคยคุยกันกะสามีเราหรือรุจักเป้นการส่วนตัว เจอกันแค่ ไม่ถึงครึ่งชม. ก้ชวนกันไป.... ผญ.รุค่ะ ว่าเราท้อง และเป้นคนคนออกค่าใช้จ่ายในการไป บรรเลงครั้งนี้ที้งหมด ที่สำคัญนี้ไม่ใช่เหตุการณ์​ครั้งแรก เพราะมันเคยเกิดขึ้นกะ ผญ.คนอื่น ก่อนมาคนนี้ ตอนนี้เราเครียดมาก นอนร้องไห้ทั้งคืน เราผิดเอง ที่สนองตันหาสามีไม่ได้ ท้อเหลือเกินค่ะแม่ๆ #ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาให้กำลังใจนะคะ ตอนนี้แม่เข้มแข็งขึ้นมาก คลอดน้องแล้ว น้องได้ 4 เดือนแล้วค่ะ อยู่กับลูกมีความสุขมาก เลิกโฟกัสเรื่องอื่นไปเลย

629 ตอบกลับ

ผู้หญิงเดี๋ยวนี้ เลวเกินกว่าบาปจะตามทัน ถ้าเป็นนี่ นี่จะไม่สนใจอะไรทั้งนั้น จัดการไปตามระเบียบ เลิกคือเลิก จะไม่ยอมเอาชีวิตมาผูกติดกับผู้ชายที่ไม่รุ้จักพอ เราจะเลี้ยงลูกให้ดีที่สุด เป็นกำลังใจให้นะคะ ส่วนแม่จะตัดสินใจยังไง ให้เป็นสิทธิ์ของแม่เลยค่ะ

ในฐานะผมเป็นสามี ยอมรับตรงๆ ว่ามีอารมณ์ แต่ไม่อยากมีอะไรด้วบกับภรรยา เพราะกลัวลูกจะเป็นอะไรไป ผมก็เกือบเคยพลาดไปหามี่ระบายหลายครั้ง แต่ก็ยับยั้งก้วยการหารทางออก โดยที้ไม่พึ่งกายของ ญ อื่นได้ ต้องใช้ความอดทนสูงมากครับ..เป็นกำลังใจให้ครับ

VIP Member

สู้ๆเพื่อลูกนะคะคุณแม่ แต่ละบ้านต่างเจอเหตุการณ์ที่ไม่เหมือนกัน ถ้าเขารักลูก เขาจะไม่ทำค่ะ เซ็กไม่ได้จบที่การสอดใส่เสมอไป ถ้าเขาอยากจริงๆ ยังไงมีทางอื่นที่ตอบสนองเค้าได้ โดยที่ไม่ต้องไปม่านรูด สู้ๆนะคะแม่ สู้เพื่อลูกค่ะ ผช ไม่ดี อย่ามีไว้เลยค่ะ

ไม่เจอกับตัวพูดยากค่ะ เป็นเราก็ใจสลายเลยค่ะ มันพังหมด กล้านอกใจ เป็นเราไม่ให้อภัยคนที่ทำร้ายจิตใจเรา แต่เราต้องโฟกัสที่ลูก ถึงคุณอภัยแผลนี้ไม่มีวันหาย เพราะคุณเห็นและจำเป็นอย่างดี คุณต้องเข้มแข็งเพื่อลูกเท่านั้นพอ ผู้ชายเลิกแล้วก็เป็นคนอื่น

อย่าเครียดนะคะแม่ เดี๋ยวน้องในท้องมีผลไปด้วย รู้ว่าทำใจยาก แต่ตอนนี้ถ้าในมุมของความเป็นพ่อถ้าดูแลเราอย่างดีไม่ขาดตกบกพร่องเรื่องเงินทอง ก็ทนๆไปก่อนจ้า เพราะแม่ก้อไปทำอะไรเค้ามากไปกว่านี้ไม่ได้. สู้ๆนะคะ ผู้หญิงด้วยกันแค่อ่านยังน้ำตาไหลเลย

คล้ายเราเลยค่ะ อี่นั่นมาในฐานะคนปรึกษา แต่ล่อผัวเราปล่อยท้อง ทั้งๆที่ตัวเองน่าจะรู้ว่าทำไง ลูกคนแรกผัวก็ไม่อยู่ คงจะร่านน่าดู มารับผัวเขาหน้าบ้าน ใช้คำสวยหรู ยอมเลยค่ะ เราไม่ได้แต่งงานไม่ได้ท่อง ยกให้หมาไปแดก น่าเจ็บใจสุดคือคนของเรา ใจหมา

สู้ๆนะค่ะ ถือสู้เพื่อลูก😇😇

สู้ๆค่ะ✌️✌️.เราก้อเป็น.ตอนเพิ่งรู้ว่าท้องใหม่ๆ.ก้อจับได้ว่าแฟนมีคนอื่น.เราให้โอกาสเขาคิดทบทวน.แต่สุดท้าย.เขาก้อเลือกที่จะไปยุกับคนใหม่.ตอนนี้เราท้องเริ่มโตขึ้น.ต้องดูแลตัวเองกะลูกลำพัง.แต่เราคิดว่าอดทนเพื่อ​ลูกเท่านั้นค่ะ

ถ้าคุณแม่จะโทษตัวเองว่าผิด คิดว่าเป็นสิ่งที่ไม่ถูกต้องนะคะ เพาะเวลาท้อง สิ่งที่ต้องรับทราบเลยคือ ต้องห่างๆ แล้วกับเรื่องบนเตียง เพื่อความปลอดภัยของลูก เป็นสิ่งสำคัญ หยุดโทษตัวเอง แล้วตั้งสติ ขอให้คุณแม่ผ่านเรื่องราวนี้ไปได้คะ

เหมือนกันค่ะสามีไปมีอะไรกับคนอื่น เราเห็นแก่ลูกเลยทนอยุ่ๆไป แต่เราบอกเค้าเลยค่ะว่าอยุ่ด้วยกันเพื่อลูกพอ ส่วนเค้ากะเราไม่ต้องเปนไรกันไม่มีสิทอะไรต่อกันอีก คือเราปลงแล้วอะ ชีวิตใครชีวิตมัน อยุ่ด้วยกันแค่ฐานะพ่อกับแม่ของลูกพอ

จุกมากค่ะ ใจในอยากจะอดทนเพื่อลูก เพราะเค้าไม่ยอมปล่อยเรากับลูกไป ยังรักยังรับผิดชอบหน้าที่พ่อ แต่ก็ยังจะเลือกมาแบบนี้กับเรา ใจเราเองไม่อยากจะอยู่รับรู้อะไรแบบนั้นอีกแล้ว แต่ก็เพื่อลูกอ่ะค่ะ ความรู้สึกนั้นมันตันไปหมดค่ะ