9 ตอบกลับ

บ้านนี้ตั้งแต่รู้ว่าตั้งท้องได้6weekงดการมีเพศสัมพันธุ์ไปเลยค่ะตอนนี้ท้องได้18week4dayแล้วแฟนก้อเข้าใจค่ะไม่รบเล้าหรือเซ้าซี้เลยค่ะกลัวคลอดก่อนกำหนดค่ะแถมยังเล่นกับเจ้าตัวเล็กในท้องทุกวันเรามีความสุขเค้าก้อมีความสุขค่ะถ้าคุนแม่ไม่มั่นใจก้อไปหาคุนหมอนะค่ะ

บ้านนี้23 6 มีอาไรกันประมาน5-6ครั้งค่ะ รู้ว่ามีได้แต่เพื่อความสบายใจทั้งเราและเเฟนก็เฉยๆกับเรื่องนี้ ค่ะ

ของเราก็เคยค่ะ ตอนนั้นยังไม่รู้ว่าท้อง น่าจะทำแรงไปเลือดออกมานึกว่าปจด. พอไปหาหมอ เด็กแข็งแรง มีได้นะคะ แต่อย่าแรงและอย่าปล่อยในเด็ดขาดเพราะน้ำอสุจิอาจจะทำให้เด็กในครรภ์ติดเชื้อร่วมด้วยนะคะ ถ้ามีควรใส่ถุงยางนะคะแม่ ถามหมอมาแล้ว

ตั้งครรภ์สามารถมีเพศสัมพันได้ตลอดช่วงอายุครรภ์คะ แต่ไม่ควรนอนคว่ำ หรือ ใช้ท่าที่ทำไห้คุณเกร็งนะคะ ทางที่ดี ควรจะเป็นท่าที่คุณแม่สบาย หรือ คุณแม่เป็นคนคุมเกมคะ ☺️

มีได้นะคะแต่อย่าเกร็งหน้าท้องอย่ารุนแรงอยู่ในท่าที่เหมาะสมบ้านนี้มีเพศสัมพันตั้งแต่7-8wจนตอนนี้34+1ก้ยังมีอยู่เลยคะ

ขอบคุณค่ะ

มีเพศสัมพันได้ค่ะแม่แต่อย่าเกร็งท้องน่ะค่ะ เเละอย่ารุนเเรงค่ะ ตอนนี้30 5แล้วแม่ยังมีค่ะแต่ไม่บ่อยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ถ้าท้องเกร็งเลี่ยงมีไปก่อนนะคะ เราก็ท้องเกร็งตอนถึงจุดสุดยอดเหมือนกันเลยหยุดไปเลย

ทางที่ดีงดมีเพศสัมพันธ์ก่อนนะคะแม่ ตั้งแต่ท้องโตขึ้นบ้านนี้ก็ไม่มีอารมณ์เลยค่ะ

ควรงดไปก่อนน่ะค่ะ แนะนำไปปรึกษาหมอค่ะ

สังเกตุอาการลูกดีๆน้ะค่ะ ว่าดิ้นปกติอยู่ไหม

มีปวดหน่วงๆท้องน้อยด้วยค่ะ