2 ตอบกลับ

ก่อนอื่น ไขเด็กพยาบาลล้างให้ตอนคลอดค่ะมีกันทุกคน แต่คนที่บังคับนี่คือคงไม่เคยท้องสินะ ถ้าเขาสร่างเมาแล้วบอกเค้าหน่อยนะคะว่าไม่ควรทำแบบนี้กับคนท้อง นิดๆ หน่อยๆ ก็ไม่ควรค่ะ หาหมอรอบหน้า แจ้งหมอไว้นะคะ หมอจะได้คอยดูให้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ แจ้งคุณหมอไว้แล้วค่ะ

แอลกอฮอลล์ส่งผลต่อการพัฒนาสมองเด็กและอาจทำให้แท้งได้จ้า บอกไม่ได้ว่าน้องจะเป็นอะไรไหม เรื่องพัฒนาการสมองต้องดูตอนโตค่ะ วันหลังถ้ามีแบบนี้ขอตัวกลับก่อนเลยค่ะ อย่าเกรงใจคนอื่นจนตัวเองลำบาก