7 ตอบกลับ

กินพารา ถ้าไม่มีอาการก็ไม่กินค่ะ ดื่มน้ำอุ่น พักผ่อนเยอะๆ เดี๋ยวก็หายค่ะ จริงๆ ถ้าไม่มีอาการอะไรเยอะ ไม่ต้องไปก็ได้ ที่ทราบเพราะทำงานดูแลผู้ป่วยโควิดค่ะ ถ้าระบบรักษาของรัฐจะเป็นแบบนี้

โทรปรึกษาคุณหมอจ้าแม่ ถ้าอาการไม่เยอะทางโรงพยาบาลจะส่งยามาให้และแม่ต้องย้ำหมอว่าตั้งครรภ์ค่ะ หมอจะได้ให้ยามาถูกเพราะยาบางตัวแม่ทานไม่ได้ค่ะ

ควรไปค่ะเพราะตอนนี้เราก็เปนเหมือนกันทีแรกก็เหมือนไม่มีอาการแต่พอหลายวันเข้าไอจนเจ็บท้องหมอเขาให้ยามากินก็ทุเลาขึ้น

ยาแก้ไอแบบไหนค่ะ มีชื่อยารึรูปมั้ย บ้านนี้ติดโควิดเหลือแค่ไอ ไอมาก จนฉี่ราดประจำเลยค่ะ

เราก็ติดตอน25วีคค่ะ ควรไปหาหมอนะคะ ได้กินยาฟาวิต้าไวรัสค่ะ แต่ตัวเล็กก็แข็งแรงทุกอย่างนะคะ

ควรไปค่ะ เคยเห็นในติ๊กตอก แม่ติดโควิด พอลูกคลอดออกมาปอดติดเชื้อค่ะ

ควรมาก กรุณาเชื่อหมอ แม่ไม่ใช่หมอคะ

ท้องอยู่ด้วยไปดีกว่าค่ะแม่

เราก้อยากไปน่ะแต่แม่แฟนและแฟนไม่อยากให้ไปเขากินพาราเดียวก้หายแต่เรากลัวจะผลถึงลูก