35 ตอบกลับ

เราบอกให้แฟนเลิกตั้งแต่ยังไม่ท้องลูกคนแรก จนตอนนี้ท้องลูกคนที่3ละยังไม่เลิกเลย เคลียดดเหมือนกันถึงเขาจะสูบไกลแต่ก็ยังได้กลิ่นอยุ่ดี กลัวลูกจะเปนอะไร

บ้านเรานี่บอกไม่ฟังเลยค่ะตอนยังไม่ท้องบอกกับเราว่าถ้าเกิดว่าท้องจะเลิกสูบพอท้องก็ไม่เห็นจะทำได้เลยมันหน้าเบื่อมากเลยนะค่ะเรื่องผัวสูบบุหรี่

VIP Member

อยู่ที่ใจค่ะ บางทีพอเขาสูบข้างนอกบ้าน แต่พอเข้ามาบ้านกลิ่นจะยังติดที่เสื้อค่ะ ถ้าลูกคลอดแล้วเขาอุ้มลูก ลูกมีโอกาสดมกลิ่นที่ติดเสื้อเขาค่ะ

VIP Member

แนะนำให้แฟนสูบไกลๆสูบบอกให้เค้าล้างปากช่วยได้ส่วนหนึ่ง ถ้าเค้าอยากเลิก ให้ลองเคี้ยวมักฝรั่งเมืออยากสูบหรือบีบมะนาวเข้าปาก เพื่อช่วยได้คะ

ขอบคุณพี่ๆที่เเนะนำ บะบอกนะคะ จะพยายามพูดคุยดูอีกที เเต่เหนื่อยจังเวบาพูดเรื่องนี้ เหมือนบางทีเค้าก้ฟังนะคะ เเต่บางทีก็ดูดบ่อย ไม่ชอบเลย

VIP Member

เหมือนกันเลยค่ะเราบอกแฟนเราว่าให้เลิกบุหรี่ทำเพื่อลูกตั้งแต่ท้องจนตอนนี้น้องได้15วันแฟนบอกว่าลูกออกมาก่อนจะเลิก แต่ก่อยังไม่เลิก

เราขอให้แฟนเลิกดูดบุหรี่ตั้งแต่จนคลอดแล้วค่ะตอนนี้ก็ยังไม่เลิก ตอนนี้จ้างให้เลิกแล้วค่ะก็ยังทำไม่ได้ ของแบบนี้อยู่ที่ใจจริงๆตะ

คงต้องคุยจริงจังเลยค่ะ เพราะควันบุหรี่เป็นอันตรายกับเด็กในท้องจริงๆ ขนาดแค่กลิ่นที่ติดเสื้อยังทำให้เด็กสมองพิการได้เลยค่ะ

มีข้อมูลทางการแพทย์ยืนยันชัดเจนนะคะเรื่องอันตรายของควันบุหรี่กับเด็กในครรภ์ ลองหาข้อมูลให้แฟนอ่านดู นี่ท้องที่บ้านไม่มีคนสูบแต่คนข้างบ้านรั้วติดกันชอบสูบเราได้กลิ่นยังภูมิแพ้ขึ้นสงสารคนตัวน้อยในท้องค่ะ

แฟนบอกถ้าท้องจะเลิกบุหรี่เพื่อลูก ณ ตอนนี้อีก2เดือนจะคลอดละยังไม่มีวี่แววจะเลิก อันนี้ขึ้นอยู่ที่ใจของพ่อแล้วละ

แฟนก็ติดค่ะ แต่เขาก็สูบไกลเราน่ะคะ อีกอย่างเราไม่อยู่ใกล้เวลาเขาสูบคะเพราะเป็นอันตรายต่อลูกและเราคะ