16 ตอบกลับ

ก่อนท้องไม่เป็นเลยค่ะ กางเกงในสะอาดเหมือนยังไม่ใส่เลย แต่พอท้องมีบ้างนิดหน่อยบางวันก็ไม่มี แนะนำคุณแม่อย่ากินของหมักของดอกนะค่ะ ผักดอกหรือผลไม้ดอกก็ควรงดค่ะ บ้านนี้หอมกระเทียมก็ไม่กินค่ะ ของดองกับผักจำพวกนี้มีผลกับน้งสาวเราค่ะ

ค่ะ 😊💟

บ้านนี้เป็นคะ ปกติเป็นคนตกขาวเยอะอยู่คะ ตอนแรกคัน หมอในน่ำยาอนามัยมาล้าง แบบสำหรับคนท้องคะ ตอนนี้ไม่ขันแล้วคะ แต่เป็นเยอะอยู่ ว่าจะถามหมอหลายรอบ พอหมอซาวดูลูกคำถามที่จะถามหมอก็ลืมไปเลยคะ555

ขอบคุณคะ สู้ๆ เช่นกันคะ

เราเยอะมากเหมือนกันค่ะ เหมือนนมบูดเต็มกกนเลย เราไม่สบายใจเลยไปตรวจ หมอตรวจภายในบอกว่าตกขาวปกติดีไม่ได้มีปัญหาอะไร ทำใจอย่างเดียวค่ะ แต่แนะนำไปพบแพทย์เช็คตกขาวนะคะเผื่ออาจผิดปกติ

ค่ะ แอบกังวล กลัวค่ะ 😂😂

พยายามเช็ดหลังเข้าห้องน้ำให้แห้งค่ะ บ้านนี้บางวันมีคันแต่นานๆหมอไม่ให้ยาค่ะให้ลองทำความสะอาดดีๆหายค่ะ ถือว่าดีขึ้น

เราก็เช็ด ล้างตลอดนะคะ เป่าแห้งด้วยค่ะเวลาอาบน้ำเสร็จ เเต่ก็ยังเยอะค่ะ ต้องหาวิธีแก้ 😂

ไม่เป็นเลยค่ะ แต่เพื่อนที่ท้องเหมือนกันเป็นตกขาวละมีอาการคัน รู้สึกหมอจะให้ยาสอดมาค่ะ รายละเอียดไม่แน่ใจนะคะ

ค่ะ กังวลมากค่ะตอนนี้ต้องหาวิธีแก้ 😂😂

เป็นคะเเต่ไม่เยอะ เเต่ทำไงให้น้อยลงอันนี้มันน่าจะเกี่ยวกับร่างกายของเเต่ละคนมั้งคะ ไม่เเน่ใจ

ค่ะเราก็ต้องหาวิธีแก้ กังวลค่ะตอนนี้ 😂

VIP Member

เราก็เป็นค่ะเยอะด้วย กลุ้มใจมากเลยค่ะ แต่หมอบอกไม่เป็นไหร่ค่ะ

ของเราหมอให้ยามาสอดค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นแต่ไม่เยอะค่ะ พยายามเช็ดทำความสะอาดบ่อยๆค่ะ

หา*

ท้องวีคแรกๆมีบ้างค่ะ แต่ตอนนี่แทบไม่มีเลย ตอนนี้ 27วีคจ้าา

ของเรา13วีคค่ะ ก็ยังเยอะ ต้องหาวิธีแก้ค่ะ 😊😂

บ้านนี้แทบไม่มีเลยค่ะ หรือมีก็น้อยมาก

ของเรายังไม่ขนาดนั้นค่ะ โชคดีขึ้นมาหน่อย 😂