20 ตอบกลับ

มีเพศสัมพันธ์แล้วไม่ได้ป้องกัน ประจำเดือนขาดก็ซื้อที่ตรวจมาตรวจค่ะจะได้รู้ว่าท้องมั้ย ขึ้น2ขีดก็แปลว่าท้องนะคะเผื่อตรวจเจอ2ขีดจะได้ไม่ต้องมาถามอีกว่าแบบนี้ท้องหรือป่าว ก็ขอให้ได้รับข่าวดีนะคะ

1.ประจำเดือนขาด - ตรวจการตั้งครรภ์ 2.กินเยอะกว่าปกติ 3.คัดเต้านม 4.เจ็บท้องน้อยเหมือนจะเป็นเมน 5.ย้อนไปข้อ1.คือตรวจการตั้งครรภ์

ประจำเดือนขาด ก็ซื้อที่ตรวจมาตรวจเลย ขึ้น1 ขีดไม่ท้อง ขึ้น 2 ขีดท้อง ง่ายๆจ๊ะ

ดูจากการตอบคำถามแม่คนอื่นแล้ว คุณก็รู้นี่ว่าแบบไหนท้อง งง

ถ้าเป็นเรา เราสำเกตอาการก่อนแล้วคอยซือทีตรวจมาตรวจค่ะ

ซื้อที่ตรวจมาตรวจดูค่ะถ้าขึ้น2ขีดแปลว่าท้อง

ประจำเดือนขาดค่ะ จากนั้นไปซื้อที่ตรวจมาตรวจ

VIP Member

ซื้อที่ตรวจมาตรวจคะ ไม่งั้นก็ไปตรวจที่รพ.คะ

Super Mum

ปจด. ขาด + ซื้อที่ตรวจมา ขึ้น 2 ขีดค่ะ

ซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจเลยค่ะ