29 ตอบกลับ

จะว่าครีมอะไรก็เอาไม่อยู่นี่ก็ไม่ใช่ซะทีเดียวนะคะ ถูกต้องแล้วที่ควรทาแต่เนิ่นๆก่อนจะแตก กลุ่มเพื่อนเราที่ใช้ Clarins Tonic Oil หรือ ครีมของ Bliss 24 ไม่มีแตกค่ะ ทาเช้าเย็น นานาจิตตังค่ะ แต่ของเค้าดีจริงๆ

ต้องสอบถามคุณแม่ก่อนว่าได้เกามั้ยคะ ถ้าเกาต่อให้ทาครีมดีขนาดไหนก็แตกค่ะ เราทาครีมที่ท้อง ที่สะโพก ถึงขา แต่ชอบเกาสะโพกกับขาสรุปแตกเป็นเส้นๆเลย แต่ท้องไม่ได้เกาก็ไม่แตกนะคะ

บ้านนี้คิดว่าจะไม่แตกแต่ก็ไม่รอดค่ะมาแตกตอนเก้าเดือน แต่แตกไม่เยอะเป็นเส้นขาวๆเหนือสะดือนิดหน่อยมองๆไปเหมือนท้องมันบางมากค่ะมันเป็นแววๆใสๆเลยอ่ะค่ะ

VIP Member

เราใช้ไบโอออยค่ะ ท้อง8เดือนแล้วตอนนี้ยังไม่แตก หวังว่าจะรอด คิดว่าอาจจะเกี่ยวกับสภาพผิวหนังของแต่ละคนด้วยนะคะ แต่บำรุงร่วมด้วยเพื่อความสบายใจของเรา

เราว่าแล้วแต่คนนะคะ เราทาทุกอย่าง ซื้อมาเกือบ10ชนิด ผลที่ได้ ก็แตกจร้า 😂😂😂😂 เพื่อนเรา ไม่ได้ทาเลย แต่ท้องโครตสวย. ทำใจนะคุณแม่ 🥳👌👌

บ้านนี้8เดือนรอลุ้นอนาคตค่ะว่าจะแตกไหม ครีมอะไรก็ไม่ได้ทา เพราะทาทีไรรู้สึกคันมาก เหมือนแพ้ครีม แต่บ้านนี้นมแตกแทนค่ะ คันแต่นม

ใช้เบบี้ออย กับวาสลิน ไม่เคยทาอย่างอื่นเลย ก็แตกน่ะ แต่ไม่เยอะ เดี๋ยวหลังคลอดค่อย เลเซอร์ ทาครีมพวกวิตามินซี ก็จางไปค่ะ

เคยถามหมอ หมอบอกว่าอยู่ที่ผิวหนังแต่ละคนด้วยค่ะ เหมือนบางคนเป็นสิวง่าย บางคนไม่เป็นสิว แต่ทาครีมไว้ก็ดีกว่าไม่ทา

จริงๆครีมอะไรก็ทาท้องได้ค่ะ แต่อย่าเกาอย่างเดียวค่ะ ยิ่งเกาก็ยิ่งแตกค่ะ เราท้อง2 ไม่มีแตกค่ะ ทาครีมทั่วไปค่ะ

ถ้าท้องจะลาย ครีมดีแค่ไหนมันก็ลายจ้าแม่ นี่อะไรที่ว่าดี รึแพงก็ซื้อมาใช้ ทาวันละ3-4รอบ ก็ลาย ทำใจนะคะแม่