4 ตอบกลับ

หมอบอกปล่อยไว้จะหายเองค่ะ ประมาณ 3 เดือนแล้วแต่ฮอร์โมนค่ะ ทางนี้ตอนแรกใช้น้ำมันมะพร้าวทาก่อนอาบน้ำ หลุดหายไปเยอะ ก็กลับมาเป็นใหม่ ล่าสุดไม่ได้ทำอะไรเลย เริ่มค่อยๆหลุดเอง แต่ผมก็หลุดไปด้วยนะคะ

บ้านนี้สามเดือนแล้วก็ยังมีเยอะอยู่ค่ะ ใช้เบบี้ออยเช็ดก่อนสระผมก็ไม่ออก ก็เลยปล่อยให้เขาหลุดเองค่ะ หลุดบ้างไม่หลุดบ้างแต่ผมร่วงเยอะกว่าไขมันหลุดอีก😅😅😅

ของลูกเราพึ่งหาย 2 เดือน ใช้สำลีแช่น้ำอุ่น แร้วค่อยเช็คๆ หรือว่าใช้เบบี้อายทาก็หายค่ะ

ห้ามแกะหรือเกาคะ ทาออยบางๆ เดี่ยวก้อหาย