5 ตอบกลับ

TapFluencer

เหมือนกันค่ะ นี่คิดว่าบำรุงแล้วด้วย น้ำขิงนี่กินเกือบทุกวัน แกงเลียง ผัดขิงก็กินประจำ ชาเอย ยาสมุนไพรเอย ที่ว่าบำรุงก็กินหมด เสียอย่างเดียวคือเลี้ยงลูกเอง ให้ลูกเข้าเต้า บางทีงอแง กินนมไม่ค่อยเป็นเวลา​เท่าไร ไม่ได้ปั้มกระตุ้นต่อหลังจากน้องกินเสร็จด้วย เพราะงอแง เลยทำให้นมมาประมาณ 1-2 ออนซ์ตลอดเลยค่ะ

ดื่มน้ำอุ่นน้ำร้อย เยอะๆก้อช้วยได้คะ บางครั้งการที่น้ำนมมาน้องเป็นเพราะอาหารที่เรากินไปก้อมีส่วน คะ

เหมือนกันเลยคะ บำรุงทุกวิธี น้ำนมหด น้องเข้าเต้าตลอด

แนะนำตัวนี้ค่ะ กินวันเดียวเห็นผ

น้ำขิงอุ่นๆค่ะ