2 ตอบกลับ

เอาจริงๆเราก็ไม่รู้ว่าควรเริ่มอ่านช่วงไหน แต่เราคิดว่า 1 เดือน ครึ่ง พอจะมีพัฒนาการแล้ว เราก็เลยเริ่มอ่านตอน1 เดือน ครึ่ง ดูน้องก็ตั้งใจฟังที่เราอ่าน มีการยิ้ม ทำเสียงอ้อแอ้บ้าง ส่วนหนังสือที่เลือกก็เป็นตามอายุวัย จะเขียนที่หนังสือ 0-3 ขวบ มีหนังสือสัมผัส ให้เค้าจับลูบที่หนังสือได้ค่ะ แล้วก็อีกชุดเป็นนิทานแรป เสริมEF คุณหมอประเสริฐ แนะนำมามี 8 เล่มค่ะ เหมาะ 0-6 ขวบ หนังสือไม่ต้องซื้อเยอะอ่านซ้ำๆ ได้ค่ะลูกไม่เบื่อ แต่คนอ่านจะเบื่อก่อน คุณหมอบอกว่า ช้างที่เราอ่านให้เค้าฟัง เมื่อวานนี้ จะเป็นคนละตัวกับวันนี้ และวันพรุ่งนี้ค่ะ น้องยังเล็กจะค่อยๆ สร้างช้างของเค้าตามจินตนาการไปค่ะ#เม้นท์แรก#

ขอบคุณมากนะคะ 💓💓💓

VIP Member

เริ่มกับหนังสือผ้าก่อนคะ มันจะมีเสียงกร๊อบตอนจับเล่นหนังสือ

ขอบคุณนะคะ💓