2 ตอบกลับ

ฉีดได้ค่ะ ถ้าครบ 2 เดือน เอาสมุดสีชมพูไปยื่นให้พยาบาลบอกเขาว่าฉีวัคซีนครบ 2 เดือนค่ะ ฉีดที่อนามัยใกล้บ้านก็ได้ แต่ถ้ามีงบฉีดที่คลีนิคได้ค่ะ บางที่เข็มละ 2000+

ฉีดได้นะคะถ้าทะเบียนบ้านอยู่บุรีรัมย์ ถ้าจะให้แน่ถ่ายเอกสารใบเกิดน้องไปยื่นที่อนามัยบอกเขาว่าลงทำบัตรทองของน้องค่ะ แล้วเขาจะตรวจสอบถ้าน้องมีบัตรทองอยู่แล้วก็ฉีดได้เลยค่ะ

ได้ค่ะ ฉีดที่ไหนก็ได้ที่แม่สะดวก

ถ้ารพ.ที่น้องมีสิทธิ์บัตรทองเสีย 30 บาท คลินิกเสีย เอกชนเสีย อนามัยไม่ทราบค่ะ แต่ถ้าฉีดวัคซีนเสริมเช่น โรต้า ipd ไม่ว่าฉีดที่ไหนก็ต้องเสียเพิ่มค่ะเพราะเป็นวัคซีนทางเลือก แต่แนะนำให้ฉีดนะคะกันไว้ดีกว่าแก้ เพราะทารกไม่สามารถบอกเราได้ค่ะ