27 ตอบกลับ

ไปกระตุ้นมาเมื่อวันที่30เม.ยเวลา10.30น.กระตุ้นเเล้วหมอบอกปากหมดลุกเปิด2เซนให้กับบ้านก่อนมีเลือดออกแบบนี้เเหระจ้าเเระเลือดมันก้อค่อยๆหายไปเหลือเเต่ลิ่มเลือด กระตุ้นเเล้วมันจะปวดหน่วงๆเจบท้องนานๆทีพอตกกลางคืนเริ่มปวดร้าวที่เอว ที่หลังยังพอทนไหว เวลาตี2ชักเริ่มปวดถี่15นาทีครั้ง ตี3ปวดอีกไม่ถึง10นาทีครั้ง รีบมารพเลยจ้า มาถึงรพปากมดลุกก้อเปิดเท่าเดิม2เซนพยาบาลถามว่าจะกับก่อนมั้ย เเต่เเม่ขอนอนรอเลยเพราะปวดมาก พอ6โมงเช้าปากมดลุกเปิด4เซน 9โมงเปิด8เซน 10.44คลอดจ้าคลอดวันที่1พค. เจบปวดที่เเสนจะงดงามจิงๆเหนน่าลุกเเล้วก้อลืมความเจบปวด😁😁สู้ๆนะคะเเม่

VIP Member

คลอดยังคะ ของแม่บ้านนี้ก็ไปกระตุ้นปากมดลูกตอน38+2สัปดาห์ค่ะ กลับถึงบ้านตอนเที่ยงๆก็เจ็บหน่วงๆ ตกเย็นก็เจ็บถี่ขึ้น สี่ทุ่มกว่ารู้สึกปวดอึ ไปเข้าห้องน้ำ มีเลือดหยดออกมา ก็เลยไปโรงพยาบาล พอถึงโรงพยาบาลห้าทุ่มกว่า ปากมดลูกเปิด6เซน คลอดตอน 0.17น.เพิ่งได้28วันเองค่ะ

กวาดปากมดลูกค่ะ

อาการใกล้คลอดคะ บ้านนี้โดนกระตุ้นปากมดลูก เย็นวันนั้นมีมูกเลือดออก ปวดท้องคลอดเลยคะ

เคยค่ะแต่ไม่ออกแบบนี้ออกเป็นมูกผสมเลือดนิดหน่อยแล้วรีบไป รพ ค่ะครึ่งวันคลอดเรย

จะคลอดแล้วค่ะ ถ้าปวดถี่มากๆไปโรงบาลเลยนะค่ะ ลูกคนแรกเราก็เป็นแบบนี้ค่ะ

พึ่งโดนไปค่ะ อาการแบบนี้คือใกล้แล้วค่ะ ปากมดลูกเปิดแล้ว

รีบเลยค่ะ อันตรายเสี่ยงเด็กขาดอ๊อกซิเจนนะคะแม่

39+6ยังใม่แตกเลยย​ ออกมาใด้แร่วค่าบลูกชายย

คลอดแล้วจ้า 39+1 29/04/63

น่าชังมากมาย

รีบไปหาหมอนะคะแม่ สังเกตลูกขยับตัวด้วย