สงสารลูก

เรากำหนดคลอดวันที่24กุมภา..แต่ท่ยอมคลอดสักทีหมอนัดมาวันที่26หมอเลยหั้ยนอนรพ.รอดูอาการ.หลังจากนั้นก้ตอน4ทุ่มกว่าๆๆเริ่มเจบท้องหมอมาตรวจก้ยังเปิดแค่1เซ็น..รอจนเช้าก้ยังม่คลอด..หมอเลยหั้ยยากรุตุ้นทางสายน้ำเกลือตอน7โมงเช้า..บอกเลยว่าปวดทรมานมาก...จนตอน9โมงเริ่มปวดแบบทนม่ด้แล้วอยากเบ่งแต่ก้ยังเปิดแค่4เซ็น...รอต่อปัยจน10.30น.เปิด8เซ็น..หมอจับขึ้นเขียง..และแล้วความเจบปวดที่งดงามก้ออกมาตอน..10.49น.วันที่27/2/2563ด้วยน้ำหนัก3,505กรัม..ตัวใหญ่มาก..แต่ข่าวร้ายน้องหายจัยเรวเนื่องจากแม่เปนเบาหวานขณะตั้งครรภ์..บวกกับน้องสำลักน้ำคล่ำเลยต้องยุ่icuเด็ก..ด้เหนหน้าด้กอดเค้าตอนยุ่ห้องคลอดม่ถึง5นาที..จนวันนี้ด้ปัยหา..ภาพแรกที่เหนจัยจะขาดเลยค่ะ..อยากเปนแทนลุกที่สุด..แต่ก้ด้ข่าวดี?น้องเริ่มหายจัยดีขึ้นแล้ว.?อยากเอาน้องกลับบ้านอยากนอนกอดลุก..ขอหั้ยลุกปลอดภัยด้กลับบ้านเรวๆๆ##หัวอกคนเปนแม่จัยมันจะขาดจิงๆๆ?

149 ตอบกลับ

สู้นะคะ ขอให้ น้องแข็งแรงหายไว้ ๆนะค่ะ

ขอให้แม่และน้องแข็งแรงๆมหายไวๆนะคะ🙏🏻😊

หวังว่าคงจะออกตามแม่ไปเร็วๆนี้🙏🏻

ขอให้น้องหายเร็วไวๆนะคะ สู้ๆคะคุณแม่

เป็นกำลังใจให้ค่ะแม่ ขอให้น้องหายไวๆ

สู้ๆๆนะค่ะคุนแม่ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ขอให้แข็งแรงน้าหนูน้อยสู้ๆๆนะค่ะแม่

สู้ๆนะค่ะคุณแม่ ขอให้น้องปลอดภัยค่ะ

VIP Member

ขอให้น้องได้กลับบ้านเร็งวันนี้นะคะ

สู้ๆค่ะคุณแม่​ สู้ๆน่ะตัวเล็ก​ ❤️❤️

ขอไห้น้องแข็งแรงไวๆน่ะค่ะ สู้ๆค่ะ✌