5 ตอบกลับ

เป็นกำลังใจให้นะคะ ความไว้ใจของเราเป็นเรื่องที่ดีค่ะ ถ้าเค้ากลับตัวได้จริงๆก็ดีกับครอบครัวคุณค่ะ เพราะลูกต้องการพ่อนะคะ แต่ถ้าเราให้โอกาสแล้วเค้าไม่สำนึก ไม่กลับตัว ถอยออกมาเถอะค่ะ พ่อแม่เรา รักเรามากกว่าผู้ชาย้ห็นแก่ตัวคนนั้น ดูให้ดี ให้แน่ใจ ว่าเค้ากลับตัวกลับใจได้มั้ย

เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆ💕💕

ถ้าเขาขอโอกาส ควรให้โอกาสเขาค่ะ บางทีคนเราหลงผิดได้ไม่แปลก สิ่งหนึ่งที่คุณควรทำคือให้โอกาสเขา เปิดใจเขา ชักจูงเขาเข้ามาสู่สิ่งที่ดีกว่า อย่าให้เขาหลงผิดอีก ถ้าสุดท้ายแล้วมันไม่มีอะไรดีขึ้น ให้เวลาเป็นเครื่องมือในการตัดสินใจค่ะ

กำลังพยายามอยู่ค่ะ ไม่ผิดใช่ไหมค่ะ ที่เราจะไม่เชื่อใจเขา ขอบคุณสำหรับข้อคิดดีๆ นะค่ะ

ให้โอกาสได้แต่ไม่ควรเกิน2ครั้ง ถ้ามีอีกก็จะมีครั้งต่อไปเรื่อยๆ คิดทบทวนดีๆนะคะ อะไรที่เราทำเราอยู่แล้วสบายใจก็ทำค่ะแม่ เรามีสิทธิเลือก ไม่ใช่ฝ่ายที่ถูกเลือกค่ะ สู้ๆนะคะ

ขอบคุณสำหรับข้อคิดดีๆ ค่ะ

ค่อยๆคิดค่ะ

ค่อยๆคิดนะคะ