แม่แม่ท่านไหนมีปัญหาเรื่องน้ำตาลบ้าง

เรา 30wหมอนัดตรวจน้ำตาล​ กลืนน้ำตาลเจาะเลือดผลออกมา200กว่าน้ำตาลสูงทั้งที่เป็นคนไม่กินหวาน​ แต่ตอนท้องมีแอบบอยากขนมบ้าง​.. แต่หมอบอกว่า​ บางครั้งน้ำตาลอาจไม่ได้เกิดจากอาหารเสมอไปเพราะคนท้องจะมีภาวะกำจัดน้ำตาล​ไม่ได้​ เลยจะทำการวินิจฉัยนัดเจาะเลือดและกลืนน้ำตาล2เท่าของรอบแรกและเจาะเลือดอีก4ครั้งมนวันเดียวกันเพื่อดูผลวินิจฉัย หากผลเป็นภาวะเบาหวานต้องคุมอาหารและมีเครื่องจิ้มนิ้ว... ใครมีภาวะน้ำตาลสูงบ้างค่ะ#ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ