9 ตอบกลับ

ของเรารู้สึกตอน5เดือนเกือบ6เดือนเลยค่ะ เป็นคนหน้าท้องหนามากๆขนาดซาวหมอยังบอกเลยว่าหนามากๆ เลยไม่ค่อยรู้สึกว่าเด็กดิ้นหรือตอดเลย

ถ้าหนังท้องหนามีความรู้สึกช้ากว่าท้องหนังบางคะลูกบ้านนี้ดิ้น4เดือนเตาหนังท้องบางมีความรู้สึกเร็วคะ

บ้านนี้5เดือนเหมือนกันค่ะยังไม่ตอดไม่ดิ้นเลยค่ะซาวมาล่าสุดน้องปกติตามเกณฑ์ทุกอย่างค่ะ

คุณแม่ก็หน้าท้องอาจจะหนาค่ะ ประมาณ6เดือนถึงจะรู้มากขึ้นค่ะ ท้องแรกจะดิ้นช้ากว่าท้องสองค่ะ

ปกติ ก็ดิ้นไม่แรงนะค่ะ ถ้าหน้าท้องหนาก็มีส่วนที่จะทำไห้แม่ไม่รุ้สึกเวลาน้องดิ้น

ท้องสอง ได้5เดือนกว่าแล้วค่ะ ลูกดิ้นดีค่ะดิ้นเก่งทั้งกลางวันและกลางคืนคร้าา

VIP Member

ไม่ต้องกังวลค่ะแม่ 20 week จะดิ้นไม่แรงในแม่บางท่าน ถ้าต้องกังวลคือ 28 week ค่ะ

ท้อง3 5เดือนแล้วรุ้สึกลูกดิ้นเก่งมากค่ะทั้งกลางวันกลางคืน

พึ่ง5เดือนเองค่ะแม่ รออีกนิดค่ะ