2 ตอบกลับ

ไม่มีประสบการณ์ค่ะ แม่ควบคุมอาหารตามที่คุณหมอแนะนำนะคะ และงดหวานเลยคงยาก เพราะถ้าไม่ได้ทำอาหารทานเอง แนะนำแม่ทานน้ำใบเตยต้มแทนน้ำเปล่า เพราะน้ำใบเตยจะช่วยลดน้ำตาลในเลือด ช่วยเรื่องอาการบวมน้ำ และความดันโลหิตสูง และที่สำคัญแม่พักผ่อนให้เพียงพอ อย่าคิดมากนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ ✌🏻

ขอบคุณมากน่ะค่ะ..

คุณแม่เน้นทานผักผลไม้ น้ำนมงาดำนะคะช่วยได้แีกแรง บ้านนี้ไม่มีประสบการณ์ แต่อยากให้ลดความเครียดน้อยลงค่ะ บ้านนี้ไม่เครียด มีเรื่องเข้ามาก็ปล่อยผ่านไป ไปหาหมอตรวจทีไรปกติลูกแข็งแรงกีค่ะ ตอนนี้27wดิ้นเก่งแล้วค่ะ สู้ๆนะคะคุณแม่ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ขอบคุณน่ะค่ะ.🙏