24 ตอบกลับ

34+6 ตอนนี้น้ำหนัก 2700 ไปแล้วจ้า คุณหมอบอกว่าตัวใหญ่มาก กำหนดคลอด 19 พย แต่ 26 ต.ค นี้คุณหมอนัดตรวจเพื่อเลือกวันผ่าอีกทีค่ะ ท้อง 3 แล้ว ทำหมันแล้ว แต่ก็ต้องทำหมันอีกที ✌✌

โหโตมากๆค่ะแม่ เน้นทานนมยี่ห้ออะไรค่ะ

3 พ.ยค่ะน้ำหนักน้องตอนไปซาวด์สัปดาห์ 36 น้ำหนักน้องได้2411ค่ะแต่แม่มีอาการเจ็บท้องแล้วค่ะแต่ไม่แรงจะถึง พ.ย ไม่นะ ตอนนี้ได้37+1แล้วค่ะ

33+6 w น้องอัลตราซาวด์ หมอบอกประมาณ 3000 +- ค่ะ ตอนนี้ 35+ 3 แล้ว หมอนัดอีกรอบตอน 36 w เพื่ออัลตราซาวด์อีกครั้งค่ะ กลัวคลอดเองไม่ได้มากเลยค่ะ

โตมากค่ะ 3000+ แม่เน้นทานอะไรค่ะ

ฝากรพ.รัฐ​ยังไม่รู้น้ำหนักน้องเลยค่ะ​ แม่ทำได้แค่กินนมกินไข่เยอะๆค่ะ​ แอบกังวลอยู่กลัวน้ำหนักน้องไม่ตามเกณฑ์​

TapFluencer

34weeks น้องหนักประมาณ1.9โลค่า น้ำหนักลงเเม่สะส่วนใหญ่เลยค่า 😭 สายสะดือน้องมีวุ้นทำให้ดูดซึมได้ไม่เต็มที่ด้วยค่ะ

ตอนหมอนัด 30+2 หมอบอกว่าน้องน้ำหนัก 1700 ค่ะ หมอนัดอีกที่ 20 ต.ค นี้ค่ะ...รอลุ้นอีกที่ว่าน้องจะน้ำหนักเท่าไร..ค่ะ

ยังค่ะ...รอวันที่ 20 นี้ค่ะ..หมอจะว่ายังไงค่ะ

ตอนนี้36+wยังไม่รุ้เรยค่ะหมอกลัวแต่ลูกจะตัวน้อยบำรุงอยุ่แต่จะขึ้นทันไหมน่า กำหนด6 พ.ย

พฤศจิกายน ผ่านมาสามเดือนกว่า ไม่ได้ซาวด์เลยค่ะ ตอนนี้ไม่รู้เลยค่ะลูกหนักเท่าไหร่

หมอไม่ซาวด์ให้หลายเดือนเเล้วค่ะ จับท้องวัดคลื่นหัวใจไม่รู้น้ำหนักลูกเลย

32wน้ำหนัก​น้อง​2โล1ค่ะตอนนี้34wยังไม่รู้​เลย​ค่ะ​