15 ตอบกลับ

เหมือนกันคะตอนท้องลูกคนแรกเลยกำหนดคลอด1วันหมอเลยกระตุ้นปากมดลูกพอเที่ยงคืนก็เลยเริ่มปวดท้องคลอดคะถ้าเกินนอนกำหนดคลอดนานเด็กจะเป็นอันตรายคะ

ปากมดลูกเปิดแค่ 3 เซ็นค่ะ แล้วก้มีมูกเลือดออกมาทั้งคืนเลย วันนี้ก้มีทั้งวันค่ะ ยังปวดท้องอยู่เหมือนเดิมค่ะ

เราเป็นคล้ายๆแบบนี้คะมีก้อนประมาณนิ้วโป้ง2ก้อน แล้วมูกสีน้ำตาลออกมา2วันกลางคืนปวดคลอดเลยคะ

แม่น่าจะปวดท้องคลอดค่ะ รีบไปหาหมอเลยค่ะ

VIP Member

รีบไป รพ ปรึกษาหมอดีกว่าค่ะแม่

VIP Member

หาหมอด่วนเลยคะ แม่คลอดหรือยัง

ปวดท้องคลอดค่ะ แม่คลอดรึยัง

กาหมอได้เลยคะแม่

VIP Member

ใช่คะ จะคลอดแล้ว

VIP Member

ไปหาหมอเลยค่ะ