ขอดราม่าหน่อยนะคะอึดอัดมาก?

เมื่อเช้าเราไปยื่นรอรถขายขับข้าวมีป้าคนนึงเค้าพูดว่าเราปล่อยท้องไวเกินไปลำบากจะตายแถมว่าเราสารพัดสารเพเราก็เงียบเราก็ยืนลูบท้องต่อไป#ก็จริงของเขาล่ะเราอายุ18เอง แต่เราก็ไม่เคยขอตังใครไม่เคยยุ่งกับพ่อแม่พ่อแม่เรารับรุ้เราไม่เคยไปขอตังเขามีแต่ตังแฟนที่ใช้และเก็บให้ลูกอยุ่เราได้ยินแบบนี้แต่เช้าอยากจะร้องไห้นะแต่ร้องไม่ออก ก็มันมีไปแล้วเราเอาไว้ก็หาว่าเราปล่อยมีใวในเมื่อเขาเกิดมาแล้วเราจะไปฆ่าเขาทำใมต่างคนก็รักชีวิตของตัวเองทำใมแก่แล้วถึงคิดไม่ได้เรามีเราก็จะพยายามเลี้ยงให้รอดด้วยตัวเองไม่ยุ่งกับใครในเมื่อเราพลาดเราก็ต้องยอมรับในสิ่งที่เกิดขึ้นเราเป็นคนผูกเราก็ต้องเป็นคนแก้แต่ก็เสียใจไม่น้อยหรอก??

49 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ. แต่เราไม่สนใจค่ะ

อย่าสนใจคะ เครียดมากไม่ดีนะคะ

VIP Member

อย่าไปใส่ใจค่ะ รกสมองเปล่าๆ

อย่าใส่ใจค่ะ ปล่อยผ่าน

อย่าไปสนใจเลยค่ะ

ปล่อยไปเป็นอากาศ

อย่าไปแคร์คะแม่ถ้าเปนเราจะตอกกับไปว่าถึงอายุจะน้อยแต่มีปัญญาเลี้ยงคะเอาเวลาไปอบรมลุกหลานป้าเถอะอย่างน้อยก็ท้องมีพ่อระวังลุกหลานป้าจะท้องไม่มีพ่อนะ

ปล่อยผ่านๆน่ะคะ เลิกสนใจคำพูดที่ทำให้เราเป็นทุกข์บ้างน่ะคะ ให้คิดแบบว่า เฮ้ยชีวิตเราเกิดมาทั้งทีทำไมเราต้องมานั่งนึกถึงคำใครไม่รู้ที่มาว่าให้เราแบบนั้นแบบนี้ด้วย ทำใจให้สบายๆ เราไม่ได้ทำให้เขาเดือดร้อน

ก็ไม่รุ้เหมือนกันนะคะว่าเขาจะมาทุกร้อนอะไรกับเราไม่เคยช่วยเราไม่เคยแนะนำเขามีตังก็จะพาไปแต่ที่แพงๆดีๆบอกที่เราฝากรพ.กระจอกๆนุ้นนี่ลูกอนาถาเจอแบบนี้ทุกๆวันเราก็เหนื่อยใจนะคะ หนูพยายามเก็บตังใว้ให้ลูกหนูให้ได้เยอะที่สุดก็หาว่าหนูงกเกินไปนุ้นนี่ #พลาดไปแล้วแต่เรายอมรับทุกสิ่งที่จะเกิดมาภายหลังทุกอย่าง เราย้ายสิทมาเพื่อคลอดแบบเสียค่าใช้จ่ายเบาลงก็ไม่เห็นมีใครแนะนำเราเราหาเองไปเองหมดทุกอย่างจนเรารอแค่วันคลอดอย่างเดียวแต่เราคอยให้กำลังใจกันอยุ่2คนเท่านั้นก็มีความสุขแล้วคนที่3กำลังจะออกมาแล้ว💙💙💪✌️

VIP Member

ช่างเค้าเถอะค่ะป้าแกคงอึดอัดจากที่บ้านมั้งค่ะสงสัยลูกหลานไม่รัก คุณแม่เลี้ยงเบบี๋เองได้ไม่เป็นภาระใครแต่มันอาจไปหนักหัวคนอื่นบ้าง แค่นี้ก็เก่งมากแล้วค่ะ สู้ๆนะคะ 👌

คนประเภทแบบนี้เก็บมาใส่ใจก็เสียสุขภาพจิตเปล่าๆค่ะ คิดเสียว่าเค้าคือก้อนขี้หมา เราจะเหยียบรึจะเดินข้ามอยู่ที่คุณแม่นะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆค่ะ✌✌✌