ท้อง39+3week

เมื่อเช้าตัวเล็กดิ้นดีปกติท้องไม่แข็งไม่มีอาการอะไรถ้าไม่ปวดฉี่ก็ไม่รู้ตัวเองมีเลือดออกเลยแบบนี้ไปหาหมอได้เลยมั้ยคะ#ขอคำแนะนำกับแม่ๆด้วยนะคะ

ท้อง39+3week
5 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เมื่อท้อง 39+3 สัปดาห์แล้ว การรู้สึกตัวเล็กดิ้นดีและท้องไม่แข็งไม่มีอาการอะไรหรือไม่มีปวดฉี่เป็นสภาวะปกติในช่วงเวลานี้ค่ะ แต่ถ้าคุณรู้สึกว่ามีเลือดออกเป็นจำนวนมากหรือมีอาการผิดปกติอื่น ๆ คุณควรพบหมอโดยเร็วที่สุดค่ะ หากไม่มีอาการผิดปกติ คุณสามารถรอดูการเปลี่ยนแปลงของสภาพท้องของคุณได้ แต่หากมีความกังวลคุณสามารถติดต่อหมอเพื่อขอคำแนะนำเพิ่มเติมได้ค่ะ อย่าลืมดื่มน้ำมากพอสมควรและพักผ่อนให้มากขึ้นค่ะ หวังว่าคุณจะมีสุขภาพแข็งแรงและเจริญเติบโตอย่างปลอดภัยค่ะ หากคุณต้องการความช่วยเหลือเพิ่มเติม คุณสามารถปรึกษาหมอหรือผู้เชี่ยวชาญเกี่ยวกับการตั้งครรภ์ได้เสมอค่ะ ขอให้คุณและลูกน้อยของคุณมีความสุขและสุขภาพที่ดีค่ะ 🌸 https://invol.co/cll6uma

อ่านเพิ่มเติม

เราเป็นแบบนี้เลยค่ะ ตี 2 มีน้ำแบบนี้ออกมา ไปรพ.เที่ยงคลอด ทรมานมาก หมอให้รอปากมดลูกเปิดครบ 10 ซม พอเปิดก็เบ่งไม่ออกได้ผ่าเลย

4mo ago

สู้ไปด้วยกันค่ะแม่แต่ตอนนี้ปวดท้องไม่ไหวไปหาหมอปากมดลูกไม่เปิดก็ไล่กลับบ้านอย่างเดียวทรมานสุดๆ🥹😣

ถ้าหมอตรวจปากมดลูกทำให้มีเลือดออกได้ค่ะ แต่ถ้าท้องแข็งถี่ มีน้ำเดินให้รีบไปรพ.นะคะ

หาหมอด่วนเลยจ้าคุณแม่🤗

4mo ago

ไปมาแล้วค่ะปากมดลูกไม่เปิดหมอให้กลับมาดูอาการอยู่ที่บ้าน🥹

VIP Member

ได้กระตุ้นมาไหมค่ะ

4mo ago

ยังไม่ได้กระตุ้นค่ะแต่วันที่25ไปหาเพราะปวดหน่วงหมอตรวจปากมดลูกแล้วแต่ยังไม่เปิด