18 ตอบกลับ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ เป็นเหมือนบ้านนี้เลยตอนท้องอ่อนหมอก็ให้ทำใจและหมอไม่ฉีดยากันแท้งให้ด้วย ช่วงนั้นเลือดออกสีน้ำตาลเข้มทุกๆสัปดาห์ติดต่อกัน 3 ครั้ง แต่แม่บ้านนี้ก็ดูแลรักษาตัวเองทำให้ดีที่สุด คิดว่าถ้าสุดท้ายน้องไม่อยู่แต่แม่ได้ทำให้เต็มที่แล้วก็จะไม่เสียใจมาก แล้วก็จะขอให้หนูมาเกิดกับแม่อีกครั้งหน้า ปัจจุบันผ่านมาได้แล้วน้องดิ้นๆในท้องตอนนี้ 5 เดือนละคะ เข้มแข็งไว้นะคะ

เราแท้ง 2 ครั้ง ครั้งที่2 ขูดมดลูกไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเองค่ะ เสียใจมากค่ะ แต่ทุกครั้งก็ให้กำลังใจตัวเอง รักษาสุขภาพตัวเองให้ดี เพื่อเริ่มต้นใหม่ ยังไม่ยอมแพ้ค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะคุณแม่

VIP Member

เราเคยผ่านจุดนั้นมาค่ะคุณแม่ หมอได้ทำการฉีดยากันแท้งไปทั้งหมด 6 เข็ม และได้มีการติดตามทุกสัปดาห์ ตอนนี้ 35w. กว่าแล้ว น้องแข็งแรงดีค่ะ สู้ๆนะคะ✌🏼✌🏼

สู้ๆคะคุณแม่​ เราก็มีภาวะแท้งคุกคามเหมือนกัน

เข้มแข็งนะคะ รู้ว่ามะนไม่ง่ายเลย สู้ๆค่ะ

VIP Member

เป็นกำลังใจให้นะคะแม่ ขอให้น้องปลอดภัย

เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆค่ะคุณแม่

สู้ๆนะค่ะเป็นกำลังใจให้นะค่ะ

สู้ๆนะคะแม่มาให้กำลังใจค่ะ💓

สู้ ๆ ค่ะ พักผ่อนเยอะ ๆ ค่ะ