2 ตอบกลับ

ดื่มน้ำอุ่นๆเยอะๆคะเวลาหลุดไม่เจ็บคะสึกเหมือนปวดอึ เวลาหลุดแล้วก็ไม่เจ็บอะไรเลย ทำใจให้สบายๆนะค่ะ และถ้าเรียบร้อยแล้วไปทำบุญให้น้องบอกว่าแม่รอนะลูก ปีที่แล้วเราก็เป็นตอน8วีคคะ แต่ตอนนี้ท้องใหม่แล้ว7เดือนคะ หลังจากหลุดแล้วแม่เมบำรุงใหม่เลยคะ ท้องล้มเป็นเพราะไข่เราไม่แข็งแรง เราแน่นอาหารบำรุงเตรียมท้องต่อเลยคะ สู่ๆนะค่ะเป็นกำลังใจให้

ขอบคุณมากๆค่ะ🙏🙏

เคยท้องลมค่ะ แต่พอครบ5w ปวดท้องมากจนทำอะไรไม่ไหว แล้วก็มีก้อนหลุดออกมา เหมือนปจด.เลยค่ะ พอหลุดแล้วโล่งเลย แต่บ้านนี้หลุดไม่หมดต้องขูดมดลูกด้วยค่ะ

วางยา ไม่เจ็บค่า