9 ตอบกลับ

ผ่านมาแล้ว แนะนำ และทำตามนะคะ 1เดือนแรก ทรมาณมาก อาหาร...ให้ทาน ผักต้ม+หมูนึ่ง+อกไก่นึ่ง+ปลานึ่ง ห้ามเป็นทอด ผัก แนะนำ ตำลึง บล็อคเคอรี่ ผักบุ้ง คะน้า ข้าวต้องเป็นข้าวไรซ์ เบอรี่ หรือข้าวกล้อง เท่านั้น ตักแค่รอบละ 3ช้อนเท่านั้น!!! แน่น หมูผัก เยอะๆ น้ำดื่ม...น้ำใบเตยอย่างเดียว ดื่มเป็นต้มอุ่นยิ่งดี ขับปัสสวะดี หลังจากทานข้าว 1ชั่วโมง ให้ดื่มนม ดื่มแค่ครึ่งกล่อง แบ่งทาน เช้าครึ่ง บ่ายครึ่ง อาหารบ่าย ทานแบบเช้าเลยจ้า เน้นประเภท นึ่ง ต้ม เท่านั้น หลังทานอาหารบ่าย 1 ชม ให้ดื่มนมที่เหลือจากตอนเช้าให้หมด ตั้งเวลาอีก1ชม ทานผลไม้ ช่วงนี้ให้ทาน สาลี ฝรั่ง ส้มโอ แก้วมังกร มะละกอ แค่วันละ3ชิ้น พอออ ห้ามเกิน!! สรุปคือ ผลไม้ ให้ทานหลังอาหารมื้อบ่าย 1.30นาที-2ชั่วโมงจะดีสุด ระหว่างวันหิว ก็ เอาหมู เอาไก่ มาทานระหว่างวัน ช่วงนี้จะอดยากมากกก เดือนแรก ต้องแลก ต้องคุมก่อน น้ำใบเตยต้มสุกต้องดื่มทุกวัน ***บ้านนี้ทำแบบนี้เจาะเลือด น้ำตาลในเลือด ไม่เกิน100mg โดนหมอเบาหวานคุมเรื่องอาหาร โชคดีไม่ได้ฉีด อินซูนลิน เพราะคุมได้ คุมไม่ได้ก็จะมีผลกับน้อง สู้ๆๆ **ปล เดือนแรกหรือ ช่วงก่อนคุณหมอนัดเจาะ ทำตามนี้ก่อนนะคะ เครื่องปรุง ซอยหอย น้ำปลา เปลี่ยนให้หมด น้ำปลาใช้เด็กสมบูรณ์ น้ำตาล0% ซอยหอยคีโต น้ำตาล0% รสดี ซื้องของคีฌตมา น้ำตาล0% เบื่อพวกนึ่งต้ม ก็ทานย่างได้นะคะ สุกกี้น้ำ ทำเอง น้ำจิ้ม ก็ทำซีฟู๊ดเอา น้ำสุกี้ห้ามซื้อร้าน ทำเองผงซุปคีโต จะปลอดภัย หมูกะทะ ก็ทานคู่กับผัก แบบนี้น้ำตาลไม่พุ่ง คอนเฟริ์ม เพราะบ้านนี้ เจาะเลือด วันเว้นวันตามหมอเบาหวานสั่ง ตอนนี้ลอยลำแล้วค่ะ ทานอะไรก็ได้ แต่เน่น เครื่องปรุงคีโต ทานหนักได้แล้ว แค่คุมน้ำตาลไม่ให้เกิน140 โก้โก้ช็อค ก็ทานพวกคีโต ไร้แป้งไร้น้ำตาล สบายละ สู้ๆๆเด้อ จากคนเคยเครียดมาก่อนน

ขอบคุณมากๆนะคะสำหรับคำแนะนำ เดี๋ยวนำไปใช้นะคะ❤️❤️

งดหวานไปเลยค่ะ ทานข้าวไรเบอรี่ ข้าวกล้องทาน ทำกะบข้าวเอง ปรุงน้อยๆ เน้นเนื้อสัตว์ไม่ติดมัน ผัก ผลไม้ที่คาร์บต่ำ เช่น คะน้า บลอคโครี่ ผักบุ้ง ฝรั่ง มะละกอสุก แอปเปิ้ลเขียว ออกกำลังเบาๆ ควบคู่ไปด้วยนะคะ และอย่ากังวลมากค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ เดี๋ยวนำไปใช้นะค ❤️❤️

บ้านนี้ตรวจเจอตั้งแต่ตั้งครรภ์ได้9วีค ทานข้าวไรเบอร์รี่ งดหวาน งดผลไม้หวาน และทานผงจมูกข้าวไรเบอร์รี่ทุกวันค่ะ พบหมอเบาหวานทุกครั้งน้ำตาลไม่เคยเกินค่ะ ตอนนี้คลอดน้องแล้วค่ะ สู้ๆนะคะ

ขอบคุณมากนะคะ เดี๋ยวนำไปใช้นะคะ❤️❤️

งดกินน้ำตาลเลยค่ะ ทำอาหารกินเอง ใช้สารให้ความหวานแทนน้ำตาลเอา กินข้าวขาวน้อยๆ กินกับเยอะๆ เมนูเน้นไปทางต้มๆ นึ่งๆ แล้วก็กินน้ำใบเตยต้มแทนน้ำเปล่าค่ะ ช่วยได้นะ

เดี๋ยวนำไปใช้นะคะ

บ้านนี้เจาะไป10เขมแล้วคะกินข้าวไรเบอรี่แบบชงคะช่วยลดนำตาลได้ตอนนี้นำตาลบ้านนี้ดีขึ้นแล้วคะ

คาร์โบไฮเดรตเชิงช้อน และลดได้ก็จะดีค่ะ เลี่ยงของหวานนะคะ

ขอบคุณนะคะ ❤️❤️

VIP Member

กินน้ำใบเตยทุกวันเเม่บ้านนี้ก็เป็นจร้ากินเเทนน้ำใด้เลย

ขอบคุณมากนะคะวันนี้พึ่งหาซื้อใบเตยได้พอดีเลย ❤️❤️

https://www.facebook.com/102406252092092/posts/142159931450057/ กินตัวนี้ค่ะ ลดได้จริง

ขอบคุณค่ะ ❤️❤️

เจอเหมือนกันค่ะงดของหวานไปก่อนค่ะ

คร้าสู้ๆนะค่ะคุนแม่หมอนัดอาทิตย์หน้าเหมือนกันค่ะ