10 ตอบกลับ

รอตรวจ DNA ค่ะแม่ เรากับแฟนต้องมั่นใจ ทำไมต้องหมอดู และการมีลูกเชื่ออย่างเดียวค่ะ ว่าจะต้องกินอะไร บำรุงอะไรบ้าง เพื่อให้น้องแข็งแรง เพราะคนเป็นแม่จะต้องเจออะไรอีกมาก ไหนจะต้องตรวจพาหะธารัสซีเมีย ตรวจดาวน์ซินโดรม ไปหาหมอทุกเดือน เพื่อจะรอฟังคำตอบจากหมอว่า น้องเป็นไงบ้างการพัฒนาของน้องถึงไหนแล้ว น้ำหนักเท่าไหร่ ปกติไหม และได้คำตอบที่ชื่นใจ และไหนจะต้องเตรียมของรอวันคลอด เราจะผ่าหรือจะคลอดแบบธรรมชาติดี เอาตรงนี้ดีกว่า เพราะหมอดูหรือคนทักเขามาจัดการเรื่องพวกนี้ให้เราไม่ได้ #เชื่อในตัวเอง #รอวันที่ได้เห็นหน้าเขาออกมาอย่างสมบูรณ์และแข็งแรง สู้ๆค่ะแม่

เป็นเราเชื่อแพทย์ค่ะ หมอดูเชื่อไม่ได้ทุกคนนะคะ เราก็สายมูค่ะ แต่ไม่ได้เชื่อทุกอย่าง ถ้าไม่สบายใจ ตอนนี้ตัวเองปล่อยวางไปก่อนค่ะ ค่อยตรวจ DNA ดูก็ได้ค่ะ แต่สำหรับนี่ไม่ว่าลูกใครพ่อคนไหนเราก็รักค่ะ ต่อให้พ่อเขาไม่รับ

ใช่เลยค่ะแม่ หมอจริงๆพูดไม่เชื่อทั้งที่เขาตรวจแหละวัดจากความเป็นจริง แต่หมอดูเขาไม่ได้ตรวจไม่ได้เอาอะไรมาวัดจะเป็นจริงได้ไง เชื่อแม่เขาจริงๆ

ใจเสียเรื่องอะไรคะ? กำลังจะมีลูก ต้องมั่นใจและเชื่อใจในตัวเองก่อนอันดับแรกค่ะ ใครมาทักนู่นนี่ทีนึง ก็เสียใจทีนึง ไม่น่าไหวนะคะ แม่ลองเอากลับไปคิดทบทวนดูนะคะ

ใช่ค่ะ เคย1ครั้งคะ ถามหมอแล้วหมอบอกว่าไม่ใชของวันนั้นค่ะ แต่หมอดูทักเมื่อวานอ่ะค่ะ

ถ้าเรามีแฟนคนเดียว เรื่องหมอดูทักตัดออกไปเลยค่ะแม่ เพราะยังไง ลูกเราก้คือลูกแฟนเราแน่นอน.. สบายใจได้จ่ะ

ลูกเราไม่ใช่ลูกแฟนเรา หมายถึงอะไรหรอคะ คุณมีคนอื่นนอกจากแฟนหรอ แต่ถ้าไม่ใช่ เราก็ไม่เชื่อหมอดูนะคะ

ขอบคุนนะคะ

แม่คบหลายคนหรอคะถึงเชื่อหมอดู อย่าว่าเรานะตามหลักแล้วมีสามีคนเดียวถ้าหมอดูมาทักแบบนี้เราด่าเลยนะ

ค่ะแม่

ถามหมอดูว่าเด็กในท้องเกิดมาจะชอบแฟนเรามั้ยดีกว่าค่ะ ความผูกพันธ์มันไม่ได้ถูกจำกัจแค่สายเลือด

หมอดูคือหมอเดาเด้อสาว ตื่นค่ะ ถ้าไม่เชื่อก็รอลูกเกิดตรวจ ดีเอ็นเอ เลยค่ะ

รอคลอดแล้วตรวจDNAคะชัวร์สุดไม่ต้องมานั่งเครียด

หมอดูเค้าห้ามดูดวงคนท้องไม่ใช่หรอคะ?

เพราะอะไรหรอคะ