11 ตอบกลับ

ของเรา ไปฝากครรภ์ตอน5Wซาวทางช่องคลอดหมอบอกมีเลือดรอบๆถุงครรภ์ ได้ยามากินจากคลินิก ผ่านมาได้6w มีเลือดซึม หาหมอที่โรงพยาบาลเอกชน ตรวจผ่านช่องคลอดเพื่อดูน้อง ได้ฉีดยา1เข็ม หลังจากนั้นอีก1สัปดาห์7w นัดตรวจอีก ตรวจทางช่องคลอด เลือดออกน้อย น้องแข็งแรง หมอฉีดให้อีก1 เข็ม ตอนนี้8w1d ไม่มีเลือดออกแล้วค่ะ แต่ก็ต้องควรระวังและสังเกตดูตัวเองค่ะแม่

ดีจังค่ะ เราไปหาหมอไม่มีทั้งยา ทั้งฉีด บอกมันเป็นปกติ เรากังวลมากเลย ขอให้แม่และน้องปลอดภัยจนคลอดเลยนะคะ😻

ของแม่ก็เป็นค่ะ ตอน 6w หาหมอ 2 รพ. หมอแจ้งส่าภาวะแท้งคุกคาม ไม่ได้กินยาและฉีดยากันแท้งค่ะ ให้งดนั่งมอเตอร์ไซต์ งดแรงกระแทกยกของหนัก และให้นอนพักเฉยๆ เลือดก็หยุดไหลไปเองค่ะ ซาวด์ตอน 8w น้องแข็งแรงปกติค่ะ คุณแม่อย่าคิดมากนะคะ

เป็นกำลังใจให้คุณแม่นะคะ เดี๋ยวน้องก็มาใหม่ค่ะ พักผ่อนเยอะๆ ทำร่างกายให้แข็งแรง สู้ๆนะคะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ของเรา11+4weeks ไม่ได้ยามากินและไม่ฉีดยาให้ หมอบอกปากมดลูกปิดอยู่ แต่ซาวด์ไม่เจอตัวน้อง นัดซาวด์อีกทีวันที่26/12/65ค่ะ เป็นกำลังใจให้คุณแม่นะคะ

ขอบคุณค่ะ

ของหนูไม่มีเลือดออกนะแต่ปวดเหมือนปจด.ไปหาหมอครั้งแรกเค้าฉีดยากันแท้งให้เลยแล้วก็ให้ยา กลับมากินค่ะ ของพี่มีเลือดออกด้วยควรจะฉีดยาด้วยดีกว่าค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ❤️

จริงหมอต้องฉีดยากันแท้งให้นะคะ เรามีภาวะแท้วคุกคามเหมือนกัน หมอฉีดให้ทุกอาทิตย์ แต่ของเราไม่มีเลือดออก มีแร่อาการปวดท้องเหมือนปวดท้องเมน

เคสเราหมอบอกออกไม่เยอะ เป็นเรื่องปกติ ไม่มียา ไม่ฉีด ให้กลับมานอนอย่างเดียว เอาสะเรากังวลมากเลยค่ะ

ทางนี้ซื้อยากกินเลยจ้า เป็นการแนะนำของแพท พอไปหาหมอที่ฝากครรเค้าก็บอกกินได้มันเป็นตัวกันแท้งหรือจริงตามหลักการคือเพิ่มฮอลโม

หมอที่ฝากบอกให้ดูสี ถ้าน้ำตาล จะไม่ต้องกังวล สีแดงสดๆอันนี้ต้องกังวล

ถ้าเลือดออกไม่เยอะมาก หมอบอกว่าปกติค่ะ แต่ต้องระวังตัวมากขึ้นค่ะ ยังไงคุณแม่ลองปรึกษาคุณหมอ ที่อื่นดูอีกทีนะคะ

ขอบคุณมากๆคะสำหรับคำแนะนำ♥️

แม่นอนเฉยๆนะคะ ไม่ต้องเครียด นอนราบไปเลยค่ะ ให้ร่างกายเคลื่อนไหวน้อยที่สุด

นอนพักมา2วันแล้วค่ะ ออกไม่เยอะ จะออกเวลาลุกเข้าห้องน้ำ ปัสสาวะนิดหน่อย พยายามเซฟตัวเองที่สุดค่ะ ขอบคุณนะคะ

ปกติหมอให้ยามากินนะคะ ของเราก็ฉีด1เข็มแล้วมียากินต่อ ลองเปลี่ยนรพ.ดูค่ะแม่

ขอบคุณมากนะคะ❤️

ของเราก็เป็นแบบนี้ตอน7วีคเข้า8วีคแต่ก็ผ่านไปด้วยดี

ไม่เยอะคะออกน้อยๆแต่สีเหมือนของคุณพี่เลยคะ