8 ตอบกลับ

ใช่ค่ะใส่แพมเพิดมากไปมันอับชื่นและฉี่ของลูกด้วยมันกัดผิวและอับชื่น...ถ้าอยู่บ้านควรงดใส่แพมเพิดบ้างค่ะใส่แต่ตอนนอนกลางคืนและเวลาออกไปไหนก็พอค่ะ...ทาแป้งโยคีแก้ผดผื่นแก้อับชื่น...ยิ่งทายาที่เป็นครีมมันจะแซะแห้งช้า

น่าจะแพมเพิสกัดครับ... ปกติ ที่บ้านใช้ บีเพนเทน ทาตลอด และหากเล่นน้ำทะเล จะ ใช้ แพมเพิส แบบใส่เล่นน้ำได้ครับ ช่วงนี้ ให้น้องพัก แพมเพิส ให้ลดการอักเสบก่อนครับ

เกิดจากเเพมเพิสค่ะ​ แม่ลองใช้ยาทาค่ะ​ หรือไม่ก็แป้งค่ะ​ แนะนำงดใส่แพมเพิสไปก่อนนะคะ​ เดี๋ยวจะเป็นเยอะกว่าเดิม​

บ้านนี้ก็เคยเปนคะ ทาบีแพนเธนให้น้อง 2-3วันก็หาย

VIP Member

เเนะนำใช้พีเเพนเธนเเล้างดทาแป้งค่ะแม่

ร้องเปลี่ยนแพนเพิสบ่อยๆนะคะ

แนะนำให้ใช้ บีแพนเธน นะคะ

Super Mum

แนะนำหาหมอนะค่ะแม่

ขอบคุณค่ะ