21 ตอบกลับ

รอตรวจซ้ำค่ะ ถ้าท้องคือขีดจะขึ้นแดงทันทีไม่ต้องรอเลยค่ะ อ่านผลตามเวลาข้างกล่อง และอย่าจุ่มฉี่เลยจุดที่กำหนด เพราะถ้ามันเปียกเยอะ มันจะเห็นอีกขีดจนเป็นผลลวงได้ค่ะ

บ้านนี้ตรวจอันแรกมองไม่ออกเลยค่ะ เลยคิดว่าไม่ท้องแต่พอวางไว้แปปนึงเริ่มขึ้นขีดเลยไปหาอีก2แบบมาตรวจเป็นเหมือนกันค่ะ วางไว้สักแปปจะขึ้น2ขีดชัด จนตอนนี้15+2วีคแล้วค่ะ

แบบนี้มีโอกาสบ้างมั้ยคะ😁

ลองตรวจซ้ำดูค่ะ ของเราเคยตรวจขึ้น 2 ขึ้นเข็มมาก แต่พอตรวจอีกอันขีดเดียว เลยไปตรวจที่รพ. สรุปไม่ท้องค่ะ แม่ลองตรวจฝหม่ดูนะคะ

ตอนเราตรวจของเราก็จางแบบนี้ค่ะ ตอนนี้คลอดน้องแล้ว แต่ต้องดูผลภายใน5นาทีนะคะถ้าเกิน5นาทีก็ผลลวงค่ะ

ตอนตรวจก็ขึ้นจางแบบนี้ค่ะ ตอนนี้ได้17weekแล้ว ถ้าไม่แน่ใจแนะนำให้ตรวจโรงพยาบาลเลยค่าผลแน่นอนสุดๆ

บ้านนี้ขาด3วัน2ขีดเข้มเลยค่ะลองตรวจซ้ำดูค่ะอาจเปนเทสหลอกหรือฮอร์โมนยังต่ำมากค่ะ

ดูผลภายใน5นาทีไหมคะ ถ้าเกินจะเป็นลอยเทสคะ ถ้าดูภายใน5นาที อีก7วันตรวจซ้ำดูคะ☺️

จางแค่ไหนก็ท้องค่ะแม่ของเราจางแทบมองไม่เห็นค่ะคลอดน้องได้2เดือนแล้ว

รอตรวจซํ้าคะแม่ บ้านนี้ตรวจ4รอบเปลี่ยนยี่ห้อกันไปเพื่อความแน่ใจ

VIP Member

ลองใช้ยี่ห้ออื่นตรวจซ้ำด้วยค่ะ เราก็เคยขึ้นแบบนี้แต่ไม่ท้องค่ะ