2 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ ก่อนหน้านี้เป็นถุงน้ำประมาณ 4 ซม. หมออนะนำให้ฉีดยาคุมเพื่อกดถุงน้ำไม่ให้โต แล้วเค้าก้เล็กลง ช่วง 1 ปีให้หลัง วางแผนมีน้องเลยหยุดฉีดยา ตอนนี้ท้องแล้วค่ะ ไปซาวมาตอน 6week เจอถุงตั้งครรถ์และถุงไข่แดง ยังไม่เจอน้อง ถุงน้ำก็ยังอยู่ค่ะ แต่หมอบอกว่าถ้าไม่ใช่ชิ้นเนื้อไม่ร้ายแรงค่ะ เดวเค้าจะค่อยๆยุบไปเอง

นี้ก็ภาวนาลุ้นให้ยุบลงไปค่ะ กังวลไปหมด ถ้าไม่ยุบคุณหมอว่าการรักษาคือต้องผ่าออกอย่างเดียว

ซีสต กับเนื้องอก เหมือนกันไหมคะ น้อง 7 วีค เจอข้างๆกัน 2 เซนค่ะ

ไม่แน่ใจค่ะแม่แต่ที่ ตัวเค้าเจอคือถุงน้ำ