2 ตอบกลับ

ไม่ต้องกังวลนะคะ เราบางทีลูกก็ดิ้นตอนกลางคืนค่ะช่วงเราจะนอน ถ้าฝากครรภ์กับคุณหมอแล้วคุณหมอไม่ได้แจ้งว่าเด็กผิดปกติก็ไม่ต้องห่วงค่ะ เราไม่เคยนับเด็กดิ้นเลยเพราะเป็นคนขี้กังวล พยายามทำใจให้สบายค่ะไม่เครียด หากกังวลจริงๆลองอ่านวิธีนับเด็กดิ้นดูค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะแม่

นับลูกดิ้นหรือยังคะ

ทั้งวันถึง10ครั้งไหมคะ แต่จริงๆถ้าดิ้นกลางคืนมากกว่านี่ก็ไม่น่าห่วงนะคะแม่ น้องไม่รู้จักกลางวันกลางคืน เค้าอาจตื่นช่วงกลางคืนที่แม่นอนมากกว่า เพราะตอนแม่นอนมันนิ่ง มันสงบอ่ะค่ะ