4 ตอบกลับ

ทางนี้ก็ใช้ทิดชูเปียกเช็ดค่ะแต่พอใช้เสร็จแล้วแม่จะมีผ้าอีกผืนเพื่อมาเช็ดให้แห้งอีกทีค่ะ และทุกครั้งทีาเปลี่ยนแพมเพิสแม่ทางนี้จะทำแบบนี้ทุกครั้งค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ เวลาใช้ทิชชู่เปียกเราก็จะซับให้เเห้งก่อนตลอด

เปลี่ยนใช้สำลีชุบน้ำก็ได้นะค่ะเซ็ดแล้วซับให้แห้ง ทาวาสลีน หรือ บีนแพนเทนก็ได้ค่ะ ช่วยลดการเสียดสี ทำให้อึฉี่ไม่กัดตูดน้อง

หาหมอเถอะค่ะ เด็กเล็กเป็นไรนิดหน่อยต้องหาหมอค่ะ

ตอนแรกก็กะว่าจะไปเย็นนี้เลย แต่เพราะย่าแฟนบอกว่าเป็นเพราะทิชชู่เปียกแฟนเราก็ดันคิดไปตามย่าเขา เลยเถียงกันไปมาจนแฟนยอมพาไปหาหมอแต่จะได้ไปพรุ่งนี้ค่ะ 🥹🥹

ตูดแฉะค่ะ ต้องเปลี่ยนแพมเพิสบ่อยๆ ทายา bepanten