ตรวจภายในแล้วมีมูกเลือดไหลออกมา ถือว่าปกติไหมคะ แล้วไหลมันเยอะไหม ไหลกี่วันหายคะ ??

เมื่อคืนมีอาการท้องปั้นถี่ เลยไปหาหมอ หมอเลยตรวจภายในให้บอกว่า ปากมดลูกเพิ่งเปิดแค่ 1 เซน เลยให้กลับบ้าน อีกนานกว่าจะคลอด พอเช้ามามีมูกเลือดออกมา และยังออกมาเรื่อยๆเวลาเอาทิชชูซับเลยใส่ผ้าอนามัยรองไว้ก่อน แล้วมีหน่วงๆท้อง แต่ก็ยังไม่ปั้นถี่มาก อยากจะสอบถามแม่ๆที่เคยโดนตรวจปากมดลูก มีมูกเลือดออกมาปกติไหมคะ (แต่บอกก็บอกว่าปกติไม่ต้องตกใจ) แต่เราก็ตกใจอยู่ดีเพราะมันไหลอยู่ตลอด เราควรกลับไปหาหมอไหมคะ หรือว่ารอน้ำเดินก่อนคะ #ท้องแรกค่ะ #อายุครรภ์37+4week #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

ตรวจภายในแล้วมีมูกเลือดไหลออกมา ถือว่าปกติไหมคะ แล้วไหลมันเยอะไหม ไหลกี่วันหายคะ ??
เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ