9 ตอบกลับ

แตกแล้วนะค้าาแม่ๆทุกคน 38+5วีคค่ะ เจ้าหัวกลมนี่หนัก 3278กรัม 16 กรกฎาคม 2562 เวลา 23.48 ยังอยู่ในวันอาสาฬหบูชาพอดี5555 วันนี้มีอาการปวดท้องน้อยร้าวไปถึงหลังกับท้องแข็ง มาตรวจปากมดลูกเปิด4ซ.ม.แล้วค่ะหลังจากเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมามีมูกเลือดและมีมาตลอดๆ กว่าจะได้เจอกันลุ้นแทบแย่มารพ.ตอน6โมงกว่าๆค่ะ ขอบคุณแม่ๆทุกคนที่มาให้คำแนะนำนะคะ ❤❤🌹

ยินดีด้วยนะคะ

ไปหาคุณหมอมาแล้วค่ะ คุณหมอตรวจปากมดลูกเปิดได้1ซม. แต่วัดการบีบตัวของมดลูกแล้วยังบีบตัวห่างๆ คุณหมอเลยให้กลับมารอดูอาการต่อที่บ้านค่ะ สงสัยรอบหน้าคงจะต้องรอให้ปวดท้องด้วยเอาให้มั่นใจล้ะค่อยไปทีเดียว5555

เมื่อกี้ไปเข้าห้องน้ำมูกเลือดออกมาเยอะมากเลยค่ะ เป็นเลือดทั้งสีน้ำตาลทั้งแดงเลยเยอะกว่าเมื่อคืนอีก โอ้ยยยอิแม่ลุ้นจะแย่แล้วเจ้าลูกชาย ขอให้คุณแม่ๆที่รอกันอยู่ได้เจอหน้าตัวเล็กไวๆกันนะคะ

บ้านนี้ปากมดลูกเปิดตั้งแต่สัปดาห์ที่34เลยค่ะ บีบตัวทุก3นาทีด้วย แต่ไม่ปวดเหมือนกัน นัดคลอดธรรมชาติวันอังคารที่จะถึงนี้แล้วค่ะ(37วีคพอดี) คุณแม่สู้ๆนะคะ อดใจอีกนิดเดียววว

จริงค่ะแม่ ชั่วโมงเร่งคลอดคือจำไปอีกนานนนนน ดีที่เราเจ็บชั่วโมงเดียว เปิด8เซนเข็นเข้าห้องคลอดเลย

ของบ้านนี้โรงพยาบาล​แนะนํา​ว่าถ้ามีมูกเลือดควรรีบไปพบแพทย์​ทันทีเลย

ถ้าท้องแข็งถี่รีบไปเลยค่ะ. ยินดีด้วยนะคะจะได้เจอหน้าตัวเล็กแล้ว

VIP Member

ไปหาเลยคะ เรามูกใสๆ ไม่ปวดอะไรทั้งนั้น ไปถึงรพ. คลอดเลยคะ

เดินเยอะๆ คะ ก่อนน้ำเดินเราทั้งกวาดบ้านทั้งถูบ้าน

บ้านนนี้38+5มีมูกแต่ไม่ปนเลือด..ปวดท้องปวดๆหาย..ไม่ปวดถี่.

ถ้าเป็นถี่5-10นาทีต่อชั่วโมงไปหาหมอเรยค่ะ

หาหมอคะจะคลอดเเล้ว