39w

เมื่อคืนตอนเที่ยงคืนปวดท้องมาก มีมูกเลือดออกเยอะ ท้องแข็งทุก 2นาที ปวดท้องจนมือชา มือสั่น เดินไปเข้าห้องน้ำแทบไม่ได้ อาเจียน3รอบ ตัดสินใจบอกบอกแฟนให้พาไปหาหมอ ตอนตี2 ไปถึงเปลี่ยนชุด ติดเครื่องมือ ทุกอย่าง พยาบาลมานั่งจับท้อง ท้องกับ7นาที-8นาทีจะแข็ง (เหมือนน้องแกล้งแม่) สุดท้ายพยาบาลอีกคนเดินมาให้นอนรพ.แต่คนจับท้องบอกให้ตรวจปากมดลูก ปากมดลูกเปิด 2.60เซ็น พูดกับเราว่าจะนอนรพ.ไหมแต่ต้องจ่ายเองนะ แต่ไม่ได้ทำอะไรให้นะ ไม่รู้จะคลอดวันไหนพี่ไม่รับประกัน หมอมาก็10โมงตรวจก็ให้นอนดูอาการ48ชม.แหละ นอนแบบนี้ นอนเฉยๆ 2-3วัน ตอนนั้นในใจก็นอนก็ได้นะเผื่อน้องอยากออกมาแต่พยาบาลก็แบบ นอนไหม หรือจะกลับบ้าน เอาไง จี้เราๆ จนสุดท้ายขอกลับบ้านละกัน พยาบาลอีกคนเดินมาบอกน้ำเดินค่อยมาก็ได้นะคะ คนไข้จะได้ไม่ต้องไปๆมาๆบ่อยๆ ตอนนี้พอทนได้ใช่ไหม เราก็ยิ้มแล้วกลับบ้าน ในใจก็ได้แต่ปลอบตัวเองลูกยังคงเขิน 5555 จะแกล้งพ่อกับแม่มั้ง ปล.ไป2รอบก็ถูกไล่กับบ้าน2รอบ ?

1 ตอบกลับ

ตอนนี้เป็นไงมั่งคะ คลอดยังคะ

ยังไม่คลอดค่ะ ปวดท้อง ท้องแข็งแต่นานๆครั้งแทนค่ะ วันจันทร์หมอนัดกระตุ้นรอบ2ค่ะ