19 ตอบกลับ

ถ้าเคยเป็นแล้ว เราก็ต้องคอยระวังตลอดการตั้งครรภ์เลยค่ะ มีเลือดออก ต้อง รีบเข้าพบหมอทุกครั้ง คนเราไม่ได้โชคดีทุกคน ทุกครั้งไปค่ะ ถึงมือหมอให้เร็วที่สุด เพื่อรีบ รับการรักษา นะคุณแม่ ขอให้น้องปลอดภัย สู้ๆค่ะคุณแม่ 🤰🏻✌🏻

เคยเป็นเหมือนกันจ้าเลือกออกตั้งแต่7-8วีค เลือดออกปะมาน3ครั้ง รถล้มอีก ตอนนี้12วีค2วันแล้ว รีบไปหาหมอค่ะ น่าจะเป็นภาวะแท้งคุกคาม สู้ๆนะคะคุณแม่

ไปหาหมอเลยนะคะ 11w เหมือนกัน ไปหาหมอตรวจเกิดภาวะแท็งคุกคาม 50/50 ค่ะ หมอให้เดินน้อย ๆนอนนิ่งๆ

คนในเม้นไม่ได้รักษาให้นะคะจะมาถามทำไมในเมื่อเคยเป็น หาหมอสิคะ เลือดออกเข้มขนาดนี้

เราเคยเปนตอน 9 วีคค่ะ ไหลออกมาเยอะเลย รีบไป รพ หมอฉีดยากันแท้งให้ ภาวะแท้งคุกคามค่ะ

VIP Member

รีบไปพบคุณเลยค่ะ ตอนเราท้องอ่อนๆเคยเสียน้องไปเพราะมีเลือดออกแบบนี้มาแล้วค่ะ

เราเป็นตอน 7 วีค เลือดออก 3 ทุ่ม 4 ทุ่มไปหาหมอเลยค่ะ เพราะเคยแท้ง

มีเลือดออกถือว่าผิดปกติค่ะควรไปหาหมอให้เร็วที่สุด

รีบหาหมอเลยค่ะ คุณแม่ตั้งครรภ์ไม่ควรมีเลือดออกค่ะ

มีเลือดออกควรพบแพทย์โดยด่วนค่ะ