8 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ลูกเรา 2 เดือนครึ่ง ทั้งๆที่เคยกินจากขวดได้ตั้งแต่แรก พอ 1 เดือนครึ่งก็ไม่ยอมดูดจากขวดอีกเลย ก็ร้องบ้านแตกทุกที ร้องจนหลับตื่นมาร้องต่อ ยังไงก็ไม่ยอมกิน

เป็นเหมือนกันค่ะ...เลี้ยงลูกคนแรกไม่ดูดขวดเลยขนาดนมแม่ใส่ขวดให้ยังไม่ดูดเลยค่ะ...แม่ออกไปทำงานกลับเข้าบ้านเที่ยงก็รอเที่ยงรอบเดียวเลยค่ะ

เคยอ่าน เค้าบอกว่าให้คุณแม่หนีไปแอบระห่างเค้าอยู่กับคนอื่นค่ะ พอเค้าหิวพอไม่เห็นแม่ เดี๋ยวก็คงยอมกินงี้ ไม่รู้ได้ผลมั้ย แต่คุณแม่ลองดูนะคะ

ต้องฝึกค่ะ ใจเย็นๆ ค่อยๆ ให้นม ค่ะ ใจต้องเย็นสุดๆ แรกๆอาจจะร้อง หลังๆจะไม่ร้องค่ะ เราต้องให้เค้าได้ดูดค่ะค่อยๆ ให้ เดี๋ยวเค้าติดเองจ้า

VIP Member

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ

แม่ต้องใจแข็งค่ะ

ต้องฝึกค่ะ

ใจเย็นคัพ