2 ตอบกลับ

ของเราตอนคลอดท้องแรกมูกเลือดออกนิดเดียวไปรพ.คุณหมอให้อยู่รอคลอด แล้วก็คลอดวันนั้นเลยค่ะ จำขึ้นใจตอนรอคลอดนศ.พยาบาลเป็นคนตรวจปากมดลูกให้(เราปวดมากไม่ไหวแล้ว)น้องนศ.บอกว่าพึ่งเปิด2ซม.ให้อดทนรอหน่อยนะคะ น้องตรวจให้อยู่ 3 รอบ(แต่ละรอบห่างกันประมาน10นาที)น้องบอกยังเปิด 2 ซม.อยู่ จนมีพยาบาลอาวุโสผ่านมาตรวจให้ สรุปเปิดจะ10ซม.แล้วค่ะ เข็นเข้าห้องคลอดกันแทบไม่ทัน 😅

เรายังไม่ปวดท้องเลยมูกเลือดออกมา5วันแล้วยังเปิด1เซนยุ่เลย