44 ตอบกลับ

แนะนำตับและก็ไข่ แม่ทานเยอะๆเลยค่ะ นมที่เพิ่มโฟเลต และก็ยาตามที่หมอให้มา กินน้ำเยอะๆ

อีกอย่างแนะนำจมูกข้าวไรซ์เบอรี่นะคะ บ้านนี้ทาน ตั้งแต่รู้ส่าตั้งครรภ์จนตอนนี้น้องได้18w ปกติดีทุกอย่างค่า

เราก็เป็นค่ะแม่ น้องได้10วีค5วันแล้ว ปกติทุกอย่างค่ะแม่ ไม่อันตรายค่ะ

อ๋อ ขอบคุณนะคะ

บ้านนี้ก็เป็นพาหะเหมือนกันค่ะแต่พ่อน้องผลปกติ คลอดมาน้องปกติดีค่ะแม่

ขอบคุณนะคะ

บ้านนี้แม่ก็เป็นค่ะ ตอนนี้ท้องได้22สัปดาห์ น้องปกติทุกอย่างเลยค่ะ

เราก็เป็น ชนิด ee คลอดมาน้องปกติได้2เดือนแล้วน้องแข็งแรงดี

TapFluencer

ส่วนตัวเพื่อนเราเป็นพาหะ แฟนไม่เป็นลูกกับมันก็ปกตินะคะ

พาหะไม่อันตรายจ้า อย่าเครียดดูแลตัวเองให้ดีก็พอค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ

ของเราแฟนเป็นพาหะ แต่หมอบอกว่าตั้งครรภ์ได้ปกติคะ

สู้ๆๆนะค่ะคุณแม่ไม่ต้องคิดมากค่ะไม่เป็นไรค่ะ

ร้องไห้ไปแล้วค่ะ😅😅

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ตอนนี้23+2วีค แล้วค่ะ ปกติดี