7 ตอบกลับ

อันตรายคะ ก่อนที่แม่บ้านนี้จะแท้งน้องตอน7เดือน ปวดท้องน้อยเหมือนกัน ตอนเเรกคิดว่าลูกกลับหัว ใครๆก็บอกลูกกลับหัว แนะนำคุณแม่อย่าฟังคนอื่นจนเกินไปคะ เสียลูกไป ใครก็ช่วยไม่ได้แม่ข้านนี้โดนมาหมดเเล้วคะ ฟังคนนั้นคนนี้ สุดท้าย ตี3 เลือดออก แท้ง เพราะไปโรงบาลช้า ทำใจลำบากมาก รู้สึกโกรธมากคนที่มาพูดว่าลูกเรายังงั้นยังงี้รู้ดีไปกว่าหมอ ทางที่ดีแม่ไปหาหมอไปตรวจไห้สบายใจดีกว่าคะ การปวดท้องน้อยเป็นได้หลายสาเหตุ

ทางนี้4สัปดาห์ มีเลือดออกเยอะ หมอซาวด์แล้วไม่เจออะไรเลยค่ะ

TapFluencer

เหมือนกันเลยค่ะ ตอนนี้ทำตัวเองให้นิ่งแล้วรอไปพบแพทย์ค่ะ

ปกติจ้า มดลูกกำลังขยาย เเต่ถ้ามีเลือดให้ไปหาหมอทันทีน๊า

เราประจำเดือนขาด พอตรวจ ก็ขค้นขีดเดียวอ่ะ คืออะไร

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ หมอบอกว่าไม่เป็นไร

ความรู้สึกเดียวกันเลยค่ะ