9 ตอบกลับ

รีบไปพบคุณหมอนะคะ จัได้รีบตรวจเชค และป้องกันการแท้งถ้าทำได้....ขอให้คุณแม่โชคดีค่ะ แต่ในอีกมุมหนึ่งการแท้งแปลว่าลูก/ตัวอ่อนของเรามีความไม่สมบูรณ์บางอย่าง ร่างกายจึงมีกระบวนการทางธรรมชาติเกิดขึ้นค่ะ

VIP Member

ควรรีบฝากครรภ์ค่ะแม่ แม่ลดความกังวลลงนะคะ มันอาจไม่เป็นเหมือนเดิม บ้านนี้ท้องแรกแท้งคุดคาม ท้องสองท้องนอกมดลูก มาท้องสามน้องแข็งแรงดีไม่มีปัญหาอะไรเลย 😊

ไปหาหมอก่อนค่ะปรึกษาหมอ​ เราก็แท้งมา2รอบแล้ว​ หมอให้ฉีดยาทุกอาทิตย็จน11w.ค่ะ​ หมอถึงจะเขียนใบฝากเล่มสมุดให้เพราะมีปัญหาแท้งคุกคามบ่อย​

พึ่งเเท้งน้องเหมือนกันค่ะเเท้งเดือนเมษาตอนนั้น6สัปดาห์2วัน เเต่ตอนนี้ ปจด.ขาดอีกเเล้ว ยังไม่ได้ตรวจเลยค่ะ

เราก็แท้งน้อง20เมษา ช่วงนี้แฟนปล่อยในอย่างเดียวเลย ต้องรอลุ้นกันต่อไป

รีบฝากค่ะ ยิ่งมีประวัติแท้งมาก่อนยิ่งเสี่ยง ควรอยู่ในความดูแลของหมอให้เร็วจะดีกว่าค่ะ

ควรรีบฝากนะคะ ช่วง 12 วีคแรกอันตรายสุด ยิ่งมีประวัติแท้งควรติดตามกับหมอใกล้ชิดนะ

VIP Member

คุณมีประวัติเสี่ยงลองปรึกษาหมอเรื่องฝากครรภ์ก็ดีค่ะ

ทำใจให้สบายค่ะ อย่าเครียด

รีบฝากครรภ์ค่ะ