18 ตอบกลับ

บ้าานี้ท้องแรก41+3เลยค่ะ น้องปลอดภัยแต่ไม่ยอมออกมา จนหมอนัดผ่าวันจัน พอวันอาทิดเย็นอีแม่เจ็บท้องคลอดเลยจ้า สู้ๆนะค่ะเด๋วเขาพร้อมเขาออกมาเอง

39+4​ w​ ไม่มีวี่แววเลยค่ะ​ อีก3​ วัน​ครบกำหนด​ ยังเดินทางไกลยุเลยค่ะ​ ขับรถยนต์​เอง​ 5​ร้อยกว่าโลชิวๆเลย

บ้านนี้เหมือนกันคะ 39w+2d ยังไม่มีอาการอะไรเลย รอครบ 40w คุณหมอนัดผ่าเลย

เหมือนกันเลยคะ38สัปดาห์แล้วยังปกติไม่มีเคล้าจะคลอดเลยคะ

ตอนนี้ท้อง 39+4 weekแล้วคะ ครบกำหนดอีกสามวันยังไม่คลอดเลยคะ

วันนี้ก็ไปพบคุณหมอมาคะ นัดอีกทีวันที่3 คะ ถ้าปากมดลูกยังไม่เปิดไม่มีอาการ คงได้ผ่าแน่ๆคะ

เราคลอดเมื่อ28 สค ที่ผ่านมานี้เอง 40 วีคพอดี คะ

VIP Member

40+3แล้วค่ะยังไม่มีอาการเลยกังวนมากค่ะ

ตอนท้องแรก41ค่ะเร่งคลอดด้วย😂😂

ลูกคนแรกคลอดตอน​ 41​ สัปดาห์ค่ะ

บ้านนี้ 39+2ยังเงียบอยุ่เลยค่ะ