6 ตอบกลับ

VIP Member

คุณหมอของเราบอกว่า ธาตุเหล็ก (ตัวบำรุงเลือดเม็ดสีแดง) บางคนกินแล้วคลื่นไส้อาเจียน ถ้าแม่แพ้มากช่วงไตรมาสแรก คุณหมออนุญาตให้งดกินตัวนี้ไปก่อนแล้วค่อยเริ่มกินช่วงไตรมาส 2 ที่อาการแพ้ลดลงแล้วได้ แต่ไม่แนะนำให้หยุดกินโฟเลทค่ะ ตัวนี้สำคัญมากๆในช่วงไตรมาสแรกค่ะ ยังไงลองถามคุณหมอดูอีกทีนะคะ

ของบ้านนี้ได้บำรุงเลือดเม็ดสีเหลืองมาค่ะ ค่ะ ขอบคุนะค่ะ☺️

TapFluencer

วิตามิน แคลเซียม บำรุงเลือด แนะนำว่าต้องกินค่ะ ส่วนยาแก้เวียนหัว เหน็บชา ถ้าไม่มีอาการก็เลี่ยงๆได้ค่ะ

ขอบคุนค่ะ

ต้องกินยามันบำรุงลูก เวียนหัวอวกไม่น่าเกี่ยวกับยานะ ลองกินตอนกลางคืนเพราะกลางคืนไม่อวก

ค่ะขอบคุนค่ะ

บ้านนี้ไม่กินเลยคะทั้งที่ฝากตอน9วีค แต่ลูกแข็งแรง แต่แม่ไม่แข็งแรงคะ🥹

ค่ะ ขอบคุณค่ะ ขอให้คุนแม่สุขภาพแข็งแรงนะคะ☺️

ต้องกินค่ะ ลองเปลี่ยนไปกินก่อนนอนดูถ้ายังเป็นอีกแจ้งขอเปลี่ยนยานะคะ

ค่ะ ขอบคุนค่ะ

ลูกบาดแคลเซียลกระดูกไม่แข็งแรงอีก ช่วงกำลังสร้าง