15 ตอบกลับ

TapFluencer

เดี่ยวจะเข้ากลางไตรมาสหรือไตรมาสสุดท้าย ต้องเจาะน้ำตาล เสี่ยงเบาหวานทั้งเเม่เเละลูกนะคะ เพราะก่อนเรายังไม่ตรวจน้ำตาล กินแบบคุณ น้ำตาล240 ค่ะสูงมาก ลดยากเพราะติดหวาน เเต่สงสารลูกเลยพยายามหลีกเลี่ยงค่ะ

บ้านนี้ก็กินค่ะ กินทุกวัน ย้ำว่าทุกวันจริงๆ ตรวจเบาหวานค่าน้ำตาล90-108 แต่น้ำหนักขึ้นเร็วเพราะกินเยอะลงแม่หมด ตอนนี้38wใกล้จะคลอดแล้วก็ยังกินอยู่ รู้สึกว่ากินแล้วสดชื่นวันไหนไม่ได้กินคือเหนื่อยมากๆค่ะ😂

ใช่ค่ะวันไม่ได้กิน จะกินให้ได้ แต่น้ำไม่ขึ้น😉

ลดได้ลดนะค่ะ เป็นเบาหวานตอนท้องไม่ดีมีผลต่อลูก ห้ามใจดีกว่าค่ะ ไปกินพวกน้ำผลไม้คั้นสดแทนนะค่ะ แล้วก็ถ้าใส่ไข่มุกด้วยจะยิ่งทำให้แม่ท้องผูกถ่ายยากไปอีกค่ะ

บ้านนี้ติดเหมือนกันค่ะ แต่จะกินหวานน้อย ใส่บุกแทนไข่มุกค่ะ กินเสร็จจิบน้ำเปล่าตามเยอะๆ จะกิน1วัน เว้น2วันค่ะ 8เดือนแล้วไม่มีปัญหาเรื่องน้ำตาลเลยค่ะ

VIP Member

เป็นค่ะ เเม่บ้านนี้ โดนตรวจกลืนนำ้ตาล และเจาะเลือดค่ะ แนะนำให้ลดๆค่ะ งดนำ้หวาน อีก1เดือนจุกๆไปเลยค่ะ🤣

บ้านนี้ติดน้ำอัลลมค่ะ ค่าน้ำตาล99 ตอนนี้ควบคุมน้ำตาลลดน้ำอัดลม เหลือ90 น้ำหนักขึ้นเดือนละ2-3ขีด

ถ้าโชคดีนำ้ตาลไม่เกินก็ดีค่ะบ้านนี้นำ้ตาลเกินฉีดอินซูลินท้องเป็นจำ้ๆชำ้เกือบทั้งท้องละ

TapFluencer

1. น้ำตาลจากเครื่องดื่ม 2. แป้งจากไข่มุกค่ะ มีผลทำให้แม่และลูกอ้วนและ นน.เกินได้ค่ะ

ลดก่อนค่ะ แม่ ด้วยความเป็นห่วง นะคะ เบาหวานตอนท้องทรมานจิตใจมากค่ะ

32wค่ะติดเหมือนกันค่ะกินทุกวันวันล่ะแก้วเลย แต่จะสั่งแบบหวานน้อยแทน 🥰

ห้ามใจไม่ไหว😉