6 ตอบกลับ

ท้องก็ไม่จำเป็นต้องแพ้ท้องค่ะ หรือบางคนไปแพ้ตอนช่วง2เดือนไปแล้วก็มีจ้า เราท้องแรกแพ้มาก ท้อง2ไม่แพ้เลย แล้วแต่ฮอโมนในตอนท้องนั้นๆนะคะ

TapFluencer

ของเราก็ประจำเดือนขาดไปไม่กี่วันเหมือนกันค่ะ ตรวจแล้วขึ้น2ขีด เลยไปตรวจที่คลีนิกต่อเลยค่ะ ปรากฏว่าท้องค่ะชุดตรวจไม่เสีย55555

เราก็ใช้ยี่ห้อนี้ค่ะ ไม่มั่นใจ ก็ตรวจ 2 อันไปเลยค่ะ ส่วนใหญ่ผลจะออกมาตรงนะคะ อาการแพ้ท้องมักเริ่มในช่วง 6 สัปดาห์ ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ตอนแรก ตรวจที่ตรวจไข่ตก แกล้งสามีเล่นๆ แต่พอกำหนดประจำเดือนต้องมา ไม่มา ตรวจอีกที 2 ขีดไปเลยจ้า

บ้านนี้ประจำเดือนขาด1วัน ก็ขึ้น2ขีดค่ะ ไปตรวจที่รพ.ซ้ำก็2ขีดค่ะ ไม่มีอาการอะไรเลย

ประจำเดือนขาด 3วัน ตรวจขึ้น2ขีดเข้มชัดเลยค่ะ ท้อง2

แต่ยังไม่ได้ไปฝากท้องนะค่ะ ต้องอันตร้าซาวก่อนค่ะ ว่าน้องกี่วีค