4 ตอบกลับ

VIP Member

เราความดันสูงเหมือนกัน สูงมากลายปีแล้วพอ หมอถามว่าเป็นโรคประจำตัว ได้กินยาบางไหม เราบอกไม่เคยกิน ไม่เคยมีอาการปวดหัวหรืออะไรเลยเกี่ยวกับความดัน หมอบอกเกี่ยวกับไขมัน ลดของมัน ลดของเค็ม ถ้าหลีกเลี่ยงได้ก็หลีกค่ะคุณแม่

ความดันสูงเหมือนกันค่ะ หมอให้ยามาทาน ที่่คนท้องสามารถทานได้ หมอให้คุมอาหารควบคู่ไปด้วยลดเค็ม มัน ทอด หวาน อาการก็ดีขึ้นค่ะ ตอนนี้ความดันปกติแล้ว ท้องได้ 23 w ค่ะ

เราค่ะ ได้ทั้งยาแก้ครรภ์เป็นพิษ ทั้งยาความดันเลยค่ะ ยาแก้ครรภ์เป็นพิษหมอให้หยุดตอน 36 วีค ส่วนยาความดันกินจนคลอดเลยค่ะ

เหมือนกันเลยคะ พึ่งหยุดยา แอสไพริน 36 วิค แต่ตอนนี้ยังกินยาความดันอยุ่คะ 37 วิคแล้วคะ รอคลอดน้องอย่างเดียว☺

บ้านนี้เหมือนกันค่ะเป็นก่อนตั้งครรภ์หมอให้ยาที่คนท้องกินได้มาค่ะ