9 ตอบกลับ

1.อาการเจ็บเริ่มที่หลังแล้วปวดร้าวมาที่ด้านหน้าบริเวณหัวหน่าวและท้องน้อย 2.มดลูกหดรัดตัวแรงขึ้นอย่างต่อเนื่อง เพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ และระยะเจ็บนานขึ้น ทุกๆ 3-5 นาที 3.มีมูกปนเลือดออกทางช่องคลอด มีลักษณะเป็นมูกปนเลือดสดหรือมีน้ำเดิน (ใส ไม่มีสี ไม่มีกลิ่น ) หากคุณแม่เริ่มมีอาการพวกนี้ ให้คุณแม่รีบไป รพ.นะคะ

ปวดหลังฝั่งขวา ละชอบปวดร้าวตรงใต้ๆท้อง ละก็เจ็บจิมิจี๊ดๆนี่คือสัญญานเตือนไหมคะแม่ พึ่ง34+5เองคะ

บ้านนี้เลือดออกนิดเดียวจ้าปากมดลูกเปิด3เซนจ้า ไม่ปวดท้องไปปวดตอนปากมดลูกเปิด9เซนเลยจ้า

จะคลอดแล้วแม่แบบนี้เดี๋ยวสักพักจะเจ็บท้องถี่ขึ้นเรื่อยๆ

แนะนำไปรพ.ด่วนเลยนะค่ะ

ไป รพ.ด่วนๆเลยจ้าแม่

Super Mum

แนะนำหาหมอค่ะ

ไปร.พ.เลยค่ะเเม่

Super Mum

แนะนำหาหมอค่า

ไปรพ.ด่วนจ้า