12 ตอบกลับ

ควรรีบไปพบคุณหมอนะคะ สาเหตุเลือดออกเกิดได้จากหลายสาเหตุค่ะ เราท้องได้ 3 เดือน พึ่งเป็นเหมือนกันค่ะ มีเลือดออกแต่ไม่มีอาการปวดท้องนะคะ ของเราหมออัลตราซาวดูแล้วลูกยังดิ้นกับหัวใจยังเต้นอยู่ รอบๆรกไม่มีเลือดออกค่ะ หมอเลยบอกว่าของเราไม่น่าจะเกิดจากเด็ก อาจเกิดจากช่วงที่เราท้องเลือดจะมาเลี้ยงส่วนต่างๆของร่างกายมากขึ้น บริเวณช่องคลอดก็เหมือนกัน ทำให้เวลาเรายืนนานๆ หรือทำงานหนักต้องเกร็ง อาจมีเลือดออกได้ค่ะ หมอให้เรากินยากันแท้งเพิ่มเช้าเย็นวันละ 2 เม็ด แล้วก็ให้นอนพักที่บ้านอย่างเดียวพยายามลุกเดินให้น้อยที่สุด ตอนนี้ดีขึ้นแล้วค่ะ

ระวังแท้งนะค่ะ เราก็เคยแท้งมา2รอบ ตอนแรกก็ออกแบบนี้แหละ แต่พอเราเดินเราต้องทำงานใรงี้ สรุปเลือดเริ่มออกเยอะเริ่มปวดท้อง ละน้องจะหลุดค่ะ พยายามอย่าทำอะไรค่ะคุณแม่ ประคองไว้สุดๆอ้ะตอนนี้

เคยเป็นค่ะเเต่ไม่ได้อันตรายอะไรจะมีเเค่2-3วันก็หมดเเล้วค่ะ จะเป็นช่วง3เดือนเเรกค่ะ พอไปพบหมอหมอว่าลูกเเข็งแรงหัวใจเต้นปกติค่ะ ตอนเเรกก็แอบกังวนเพราะท้องแรกเหมือนกัน

VIP Member

ควรรีบไปหาหมอเลยน่ะค่ะ คนท้องไม่ควรมีเลือดออก ไม่ว่าจะเยอะ หรือน้อย อย่าปล่อยไว้ อันตรายค่ะแม่

เคยเป็นค่ะ ท้องนี้เลยค่ะ เป็นตอน 16 วีค จนถึง 19 วีค ไปหาหมอเป็นแท้งคุกคามค่ะ รีบไปหาหมอนะคะ

เราก็เป็นเหมือนกันค่ะท้อง3เดือนไปหาหมอ หมอก็บอกน้องปกติดีค่ะหมอก็ฉีดยากันแท้งให้เรา

หาหมอด่วนค่ะ จริง ๆ ควรหาหมอตั้งแต่วันแรกที่เป็นเลยนะคะ ภาวะแท้งคุกคามค่ะ

หาหมอเลยค่ะ เพื่อความมั่นใจ เอารูปให้คุณหมอดูด้วยนะค่ะ

นั่งฉี่ พอลุกขึ้นก้มีออกมาแบบนี้ค่ะ

แท้งคุกคาม หาหมอด่วนค่ะ อันตราย