3 ตอบกลับ

VIP Member

ปกติค่ะ เราก็เคยผ่านมาแล้วค่ะ น้ำหนัก 42 ผอมมากจนคนทัก ต้องกินอาหารให้มากๆค่ะ ให้นมลูกเราทานวิตามินของแบล็คมอล์ด้วยค่ะ ช่วยไม่ทำให้วูบ ไม่เหนื่อยง่าย เป็นวิตามินสำหรับคุณแม่ให้นมบุตรโดยเฉพาะค่ะ

ยิ่งให้นมลูกยิ่งผอมค่ะ แม่พยายามทานอาหารที่เพิ่มไขมัน เน้นโปรตีน ทานให้เยอะขึ้นกว่าเดิมค่ะ ส่วนเรื่องให้นมน้องนั้นเป็นเรื่องที่ดีมากค่ะ เราให้นมลูกก็ผอมมากเช่นกัน แต่ไม่เหี่ยวค่ะ

1 ขวบให้น้องกินนมกล่องเลิกเต้าได้แล้วค่ะแม่ แม่ให้นมมักจะผอมค่ะ เราอ้วนเลยดูเหมือนไม่ลงเยอะ แต่จริง ๆ ลดไปหลักสิบกิโลเลยค่ะ