3 ตอบกลับ

ไม่น่ากลัวค่ะ ควบคุมการทานอาหารค่ะ เช่น ข้าว ข้าวขัดสีหรือข้าวขาว มีน้ำตาลสูง ดังนั้น เลือกทานเป็นข้าวไรซ์เบอร์รี่หรือข้าวกล้องแทนนะคะ แล้วแต่ละมื้อให้ทานเพียงแค่ทัพพีเดียว

😁😁 ค่ะ ยินดีมากค่ะ

ถ้าควบคุมได้ไม่น่ากลัวค่ะ แต่ถ้าควบคุมไม่ได้ ลงลูก คลอดแล้ว 24ชม.แรกหมอจะเจาะลูกหลายเข็มเลย และเสี่ยงแม่ครรภ์เป็นพิษ รกลอกตัวก่อนกำหนด ลูกเสียชีวิต และคลอดก่อนกำหนดค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ จะพยายามควบคุมให้ได้ค่ะ ดูแล้วน่ากลัวจริงๆ 🙏

เสี่ยงคลอดก่อนกำหนดได้ค่ะ ทำได้คือควบคุมอาหารค่ะ

ขอบคุณนะคะ🙏